fbpx
Laugardagur 15.ágúst 2020
433Sport

Gylfi fær á baukinn í staðarblaðinu: Sagður umdeildur á meðal stuðningsmanna

433
Föstudaginn 1. nóvember 2019 09:33

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Liverpool Echo, staðarblaðið í borginni er með ítarlega útekt á Gylfa Þór Sigurðssyni, stjörnuleikmanni Everton í dag. Gylfi er í smávægilegri krísu þessa dagana, hann hefur misst sæti sitt í byrjunarliði Everton.

Gylfi hefur byrjað síðustu þrjá leiki á bekknum, hann var ónotaður varamaður í deildarbikarnum í vikunni. Gylfi sem er á sínu þriðja tímabili með Everton, er dýrasti leikmaður í sögu félagsins. Stuðningsmenn félagsins, gera því meiri kröfur á hann en aðra.

Liverpool Echo segir meðl annars. ,,Það er óhætt að segja að álit stuðningsmanna Everton á Gylfa er misjafnt. Hann getur unnið leiki einn síns liðs. Hann er hins vegar oft týndur, heilu og hálfu leikina,“ skrifar David Alexander Hughes, blaðamaður Echo.

,,Hann gerir lítið til að færa boltann í hættuleg svæði, hann ógnar ekki vörn andstæðinga með hraða eða getu til að hlaupa með boltann,“ skrifar David og fer að bera Gylfa saman við Alex Iwobi, sem kom frá Arsenal í sumar.

,,Iwobi gefur liðinu meiri kraft í þessari stöðu, fyrir aftan framherja. Gylfi hefur að meðaltali fengið boltann 20,4 sinnum á hverjum 90 mínútum sem hann spilar. Iwobi fær boltann 24,5 sinnum að meðaltali. Það getur sagt okkur að Iwobi er duglegri að finna svæði, til að fá boltann.“

,,Iwobi fær ekki bara boltann oftar, hann gerir meira við hann. Hann sendir 35,3 að meðaltali á 90 mínútum. Gylfi sendir boltann að meðaltali 27,3 sinnum. Iwobi sendir boltann oftar fram á við, á fleiri lykilsendingar og sendingar inn í teig andstæðinganna.“

,,Iwobi og Gylfi reyna báðir að fara framhjá leikmanni 3,4 sinnum að meðaltali í leik. Það heppnast hjá Iwobi í 66,7 prósent tilvika, hjá Gylfa heppnast það í 39 prósent tilvika.“

David Alexander Hughes segir að Gylfi hafi margt fram að færa á þessu tímabili en spáir því að það verði mest með innkomu af bekknum.

Enski boltinn á 433 er í boði
Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Í vikunni

433Sport
Fyrir 23 klukkutímum
Willian kominn í Arsenal
433Sport
Fyrir 2 dögum

Fyrrum landsliðsfyrirliði kýldi dómara – Sparkaði í hann meðan hann lá í jörðinni

Fyrrum landsliðsfyrirliði kýldi dómara – Sparkaði í hann meðan hann lá í jörðinni
433Sport
Fyrir 2 dögum

Meistaradeildin: Dramatískar lokamínútur

Meistaradeildin: Dramatískar lokamínútur
433Sport
Fyrir 2 dögum

Smit í tveimur stórliðum

Smit í tveimur stórliðum
433Sport
Fyrir 3 dögum

Evrópudeildin: Shaktar Donetsk og Sevilla áfram – Evrópudraumur Wolves úr sögunni

Evrópudeildin: Shaktar Donetsk og Sevilla áfram – Evrópudraumur Wolves úr sögunni
433Sport
Fyrir 3 dögum

Fjölmennu knattspyrnumóti á Íslandi frestað – 2500 krakkar áttu að keppa

Fjölmennu knattspyrnumóti á Íslandi frestað – 2500 krakkar áttu að keppa
433Sport
Fyrir 4 dögum

Svona fögnuðu knattspyrnumennirnir eftir sigurinn – Bjór, kampavín og karaókí

Svona fögnuðu knattspyrnumennirnir eftir sigurinn – Bjór, kampavín og karaókí