Laugardagur 07.desember 2019
433Sport

Gylfi fær á baukinn í staðarblaðinu: Sagður umdeildur á meðal stuðningsmanna

433
Föstudaginn 1. nóvember 2019 09:33

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Liverpool Echo, staðarblaðið í borginni er með ítarlega útekt á Gylfa Þór Sigurðssyni, stjörnuleikmanni Everton í dag. Gylfi er í smávægilegri krísu þessa dagana, hann hefur misst sæti sitt í byrjunarliði Everton.

Gylfi hefur byrjað síðustu þrjá leiki á bekknum, hann var ónotaður varamaður í deildarbikarnum í vikunni. Gylfi sem er á sínu þriðja tímabili með Everton, er dýrasti leikmaður í sögu félagsins. Stuðningsmenn félagsins, gera því meiri kröfur á hann en aðra.

Liverpool Echo segir meðl annars. ,,Það er óhætt að segja að álit stuðningsmanna Everton á Gylfa er misjafnt. Hann getur unnið leiki einn síns liðs. Hann er hins vegar oft týndur, heilu og hálfu leikina,“ skrifar David Alexander Hughes, blaðamaður Echo.

,,Hann gerir lítið til að færa boltann í hættuleg svæði, hann ógnar ekki vörn andstæðinga með hraða eða getu til að hlaupa með boltann,“ skrifar David og fer að bera Gylfa saman við Alex Iwobi, sem kom frá Arsenal í sumar.

,,Iwobi gefur liðinu meiri kraft í þessari stöðu, fyrir aftan framherja. Gylfi hefur að meðaltali fengið boltann 20,4 sinnum á hverjum 90 mínútum sem hann spilar. Iwobi fær boltann 24,5 sinnum að meðaltali. Það getur sagt okkur að Iwobi er duglegri að finna svæði, til að fá boltann.“

,,Iwobi fær ekki bara boltann oftar, hann gerir meira við hann. Hann sendir 35,3 að meðaltali á 90 mínútum. Gylfi sendir boltann að meðaltali 27,3 sinnum. Iwobi sendir boltann oftar fram á við, á fleiri lykilsendingar og sendingar inn í teig andstæðinganna.“

,,Iwobi og Gylfi reyna báðir að fara framhjá leikmanni 3,4 sinnum að meðaltali í leik. Það heppnast hjá Iwobi í 66,7 prósent tilvika, hjá Gylfa heppnast það í 39 prósent tilvika.“

David Alexander Hughes segir að Gylfi hafi margt fram að færa á þessu tímabili en spáir því að það verði mest með innkomu af bekknum.

Enski boltinn á 433 er í boði
Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Sito aftur í ÍBV
433Sport
Fyrir 19 klukkutímum

Sjáðu bolinn sem Rúrik Gíslason var að hanna fyrir 66°Norður

Sjáðu bolinn sem Rúrik Gíslason var að hanna fyrir 66°Norður
433Sport
Fyrir 20 klukkutímum

Kemur sínum manni til varnar sem þurfti að kúka þegar leikurinn stóð sem hæst

Kemur sínum manni til varnar sem þurfti að kúka þegar leikurinn stóð sem hæst
433Sport
Fyrir 23 klukkutímum

Birkir var að koma heim af reynslu frá Molde: Félagið vill skoða hann aftur

Birkir var að koma heim af reynslu frá Molde: Félagið vill skoða hann aftur
433Sport
Fyrir 23 klukkutímum

Fullyrða að United muni reyna að sannfæra Eriksen um að koma

Fullyrða að United muni reyna að sannfæra Eriksen um að koma
433Sport
Í gær

Þessi eru líklegastir til að taka við sem stjóri Gylfa og félaga

Þessi eru líklegastir til að taka við sem stjóri Gylfa og félaga
433Sport
Í gær

Forsetinn neitar að hafa hringt í aðra

Forsetinn neitar að hafa hringt í aðra
433Sport
Í gær

Sorgmæddur því hann getur ekki notað einn besta framherja Evrópu

Sorgmæddur því hann getur ekki notað einn besta framherja Evrópu