fbpx
Laugardagur 28.janúar 2023
Pressan

Mæðgin létust eftir árás ísbjarnar

Pressan
Fimmtudaginn 19. janúar 2023 13:38

Mynd úr safni. Mynd:Wikimedia Commons.

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Mæðgin létust síðastliðinn þriðjudag í kjölfar þess að ísbjörn réðst á þau í Wales, litlu afskekktu þorpi í Alaska í Bandaríkjunum. Summer Myomick, 24 ára móðir, og Saint Michael, árs gamall sonur hennar, hétu mæðginin sem um ræðir. 

Vitni segja í samtali við AP að ísbjörninn hafi byrjað á að elta fólk í nágrenni við skóla í þorpinu, að starfsmenn skólans hafi reynt að koma fólki inn í skólann og halda ísbjörnum úti. Mæðginin voru stödd á milli skólans og sjúkrahússins í þorpinu þegar ísbjörninn réðst á þau. Á meðan ísbjörninn var að ráðast á mæðginin tók einn íbúi þorpsins sig til og skaut björninn til bana. Það dugði þó ekki til að bjarga Myimick og Michael sem létust bæði af sárum sínum. Samkvæmt ABC News munu yfirvöld í Alaska ferðast til þorpsins til að rannsaka árásina frekar.

Þrátt fyrir að árásir ísbjarna séu ennþá nokkuð sjaldgæfar í Alaska þá hefur þeim farið fjölgandi með hækkandi loftslagi. Þegar heimkynni ísbjarnanna bráðna eiga þeir það til að færa sig innar í landið. Samkvæmt rannsóknum hafa árásir ísbjarna á fólk stóraukist síðan um aldamótin. Flestar árásirnar fara fram milli mánaðanna júlí og desember, þar sem ísinn hylur ekki jafn mikið land og á hinum mánuðum ársins.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

Pressan
Fyrir 2 dögum

Sögulegur fjöldi andláta í Finnlandi á síðasta ári

Sögulegur fjöldi andláta í Finnlandi á síðasta ári
Pressan
Fyrir 2 dögum

Rasismi ógnar lýðheilsu um allan heim

Rasismi ógnar lýðheilsu um allan heim
Pressan
Fyrir 3 dögum

Dæmdur nauðgari sagður hafa leikið á kerfið með að undirgangast kynleiðréttingu og afplána dóminn í kvennafangelsi

Dæmdur nauðgari sagður hafa leikið á kerfið með að undirgangast kynleiðréttingu og afplána dóminn í kvennafangelsi
Pressan
Fyrir 3 dögum

89 milljónum ríkari og þakkar spítalaferðinni fyrir

89 milljónum ríkari og þakkar spítalaferðinni fyrir
Pressan
Fyrir 3 dögum

Ásakanirnar eða maðurinn sjálfur á sandi byggð? – Andrew Tate neitar sök og sakar rúmensk yfirvöld um að ræna eigum hans

Ásakanirnar eða maðurinn sjálfur á sandi byggð? – Andrew Tate neitar sök og sakar rúmensk yfirvöld um að ræna eigum hans
Pressan
Fyrir 3 dögum

Rekinn frá Disney eftir 3 mánuði – Kostaði fyrirtækið 20 milljónir á dag

Rekinn frá Disney eftir 3 mánuði – Kostaði fyrirtækið 20 milljónir á dag
Pressan
Fyrir 4 dögum

Lík hans fannst fyrir 11 árum – Hver var hann?

Lík hans fannst fyrir 11 árum – Hver var hann?
Pressan
Fyrir 4 dögum
Söguleg þrenna