fbpx
Laugardagur 15.ágúst 2020
Eyjan

Icelandair stefnir á að ljúka samningum í vikulok – Gengisveiking styður við endurreisn félagsins

Kristján Kristjánsson
Þriðjudaginn 28. júlí 2020 08:00

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Stefnt er að því að ljúka samningum Icelandair Group við lánardrottna fyrir lok vikunnar. Um 15 lánardrottna er að ræða. Viðræðurnar eru komnar mislangt á veg og samningsatriðin eru misjöfn. Starfsfólk Icelandair og ráðgjafar, innlendir og erlendir, koma að viðræðunum.

Morgunblaðið skýrir frá þessu í dag og hefur eftir Boga Nils Bogasyni forstjóra Icelandair. Hann sagði einnig að það væri markmið fyrirtækisins að ljúka samningum við helstu hagsmunaaðila, leigusala og fleiri í þessum mánuði. Samþykkt kjarasamnings við flugfreyjur er að hans sögn mikilvægur hluti af endurskipulagningu félagsins.

Tekist hafi að tryggja samkeppnishæfni og sveigjanleika félagsins um leið og starfskjör flugfreyja og flugþjóna voru varin. Samningar við flugfreyjur og við flugmenn og flugvirkja séu ein af forsendum endurskipulagningar félagsins.

Aðspurður sagði Bogi Nils að gengisveiking krónunnar að undanförnu styrki rekstrargrundvöll félagsins þar sem nær öll laun séu greidd í íslenskum krónum en tekjurnar séu að mestu í erlendri mynt.

Samkvæmt ársfjórðungsuppgjöri Icelandair sem var skilað til Kauphallar Íslands í gær var tap félagsins á öðrum ársfjórðungi 12,3 milljarðar króna. Framboð í farþegaflugi dróst saman um 97% og farþegum fækkaði um 98%. Á fyrri helmingi ársins nam kostnaður félagsins vegna kórónuveirunnar 30,3 milljörðum.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Í vikunni

Eyjan
Fyrir 3 dögum

Þorsteinn segir bið í næsta Samherja-þátt – „Ég ætla ekki að tjá mig um það á þessu stigi og ætla að láta storminn aðeins lægja eftir þetta“

Þorsteinn segir bið í næsta Samherja-þátt – „Ég ætla ekki að tjá mig um það á þessu stigi og ætla að láta storminn aðeins lægja eftir þetta“
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Gunnar Bragi um svar Helga Seljan – „Ég leyfi mér hins veg­ar að glotta smá“

Gunnar Bragi um svar Helga Seljan – „Ég leyfi mér hins veg­ar að glotta smá“