fbpx
Laugardagur 28.nóvember 2020
Eyjan

Icelandair stefnir á að ljúka samningum í vikulok – Gengisveiking styður við endurreisn félagsins

Kristján Kristjánsson
Þriðjudaginn 28. júlí 2020 08:00

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Stefnt er að því að ljúka samningum Icelandair Group við lánardrottna fyrir lok vikunnar. Um 15 lánardrottna er að ræða. Viðræðurnar eru komnar mislangt á veg og samningsatriðin eru misjöfn. Starfsfólk Icelandair og ráðgjafar, innlendir og erlendir, koma að viðræðunum.

Morgunblaðið skýrir frá þessu í dag og hefur eftir Boga Nils Bogasyni forstjóra Icelandair. Hann sagði einnig að það væri markmið fyrirtækisins að ljúka samningum við helstu hagsmunaaðila, leigusala og fleiri í þessum mánuði. Samþykkt kjarasamnings við flugfreyjur er að hans sögn mikilvægur hluti af endurskipulagningu félagsins.

Tekist hafi að tryggja samkeppnishæfni og sveigjanleika félagsins um leið og starfskjör flugfreyja og flugþjóna voru varin. Samningar við flugfreyjur og við flugmenn og flugvirkja séu ein af forsendum endurskipulagningar félagsins.

Aðspurður sagði Bogi Nils að gengisveiking krónunnar að undanförnu styrki rekstrargrundvöll félagsins þar sem nær öll laun séu greidd í íslenskum krónum en tekjurnar séu að mestu í erlendri mynt.

Samkvæmt ársfjórðungsuppgjöri Icelandair sem var skilað til Kauphallar Íslands í gær var tap félagsins á öðrum ársfjórðungi 12,3 milljarðar króna. Framboð í farþegaflugi dróst saman um 97% og farþegum fækkaði um 98%. Á fyrri helmingi ársins nam kostnaður félagsins vegna kórónuveirunnar 30,3 milljörðum.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

Eyjan
Fyrir 5 dögum

Gamla fólkið á valdastólum

Gamla fólkið á valdastólum
Eyjan
Fyrir 5 dögum

Ólafur svaraði fyrir breytingarnar hjá Miðflokknum – „Hvað gerir varaformaður í stjórnmálaflokki?“

Ólafur svaraði fyrir breytingarnar hjá Miðflokknum – „Hvað gerir varaformaður í stjórnmálaflokki?“
Eyjan
Fyrir 1 viku

Björn segir að því sé enn ósvarað hvort mistök hafi verið gerð á Landakoti

Björn segir að því sé enn ósvarað hvort mistök hafi verið gerð á Landakoti
Eyjan
Fyrir 1 viku

Heitt í hamsi á Alþingi vegna vaxtahækkanna – „Ég er algjörlega ORÐLAUS!“

Heitt í hamsi á Alþingi vegna vaxtahækkanna – „Ég er algjörlega ORÐLAUS!“
Eyjan
Fyrir 1 viku

Þetta eru hæst og lægst launuðu störfin á Íslandi

Þetta eru hæst og lægst launuðu störfin á Íslandi
Eyjan
Fyrir 1 viku

Una stráfellir fullyrðingar Sigríðar – „Það sem þá gerist er það að fólk deyr“

Una stráfellir fullyrðingar Sigríðar – „Það sem þá gerist er það að fólk deyr“