fbpx
Mánudagur 14.október 2019  |
Eyjan

Óttast að WOW geti ekki staðið í skilum um næstu mánaðarmót

Kristján Kristjánsson
Miðvikudaginn 28. nóvember 2018 07:45

Ljósmynd: DV/Hanna

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Eigendur flugvéla, sem WOW air er með í rekstri, hafa áhyggjur af að ekki verði af samruna WOW og Icelandair og að félagið geti ekki staðið í skilum um næstu mánaðarmót þegar það hefur greitt starfsfólki sínu laun. Þessi félög sérhæfa sig í fjármögnun og útleigu flugvéla. Þau eru sögð tilbúin til að grípa til aðgerða ef misbrestur verður á greiðslum.

Markaður Fréttablaðsins skýrir frá þessu í dag. Blaðið fjallar um bréfið sem Skúli Mogensen, forstjóri og eini hluthafi WOW air, sendi skuldabréfaeigendum félagsins í gær. Í því kom fram að fyrrgreindir eigendur flugvélanna fylgist náið með stöðu WOW og krefjist nú strangari greiðsluskilmála en áður og það hafi neikvæð áhrif á sjóðsstreymi félagsins. Morgunblaðið segir að bréf Skúla setji þrýsting á skuldabréfaeigendur um að liðka fyrir kaupum Icelandair á WOW air.

Kröfuhafar og leigusalar WOW air þurfa að gefa ákveðnar kröfur eftir og liðka fyrir breyttum skilmálum til að Icelandair geti keypt félagið. Ef það verður ekki gert er að sögn Morgunblaðsins ósennilegt að hluthafar Icelandair Group muni samþykkja yfirtöku á WOW air á hlutahafafundi sem haldinn verður á föstudaginn.

Samkvæmt frétt Markaðarins leitar WOW nú allra leiða til að bæta lausafjárstöðu sína og hefur meðal annars skoðað að selja lendingarstæði sín á Gatwick-flugvellinum í Lundúnum en þau eru mjög verðmæt.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Fyrir 3 dögum

Katrín tjáir sig um tárin: „Mér finnst það fullkomlega eðlilegt að gráta yfir þessu stóra máli“

Katrín tjáir sig um tárin: „Mér finnst það fullkomlega eðlilegt að gráta yfir þessu stóra máli“
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Skrítið val – hálfgleymdur og umdeildur höfundur fær Nóbelinn

Skrítið val – hálfgleymdur og umdeildur höfundur fær Nóbelinn
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Sakar Þorgerði um að nýta sér innrás Tyrkja til að „koma sjálfri sér á framfæri“

Sakar Þorgerði um að nýta sér innrás Tyrkja til að „koma sjálfri sér á framfæri“
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Var Ísland risavaxin peningaþvottastöð ? – Segir Bjarna ekki skilja samhengið – „Dálítið vandræðalegt“

Var Ísland risavaxin peningaþvottastöð ? – Segir Bjarna ekki skilja samhengið – „Dálítið vandræðalegt“
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Ísland fellur niður listann um samkeppnishæfi ríkja

Ísland fellur niður listann um samkeppnishæfi ríkja
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Kallar eftir aukinni aðstoð fyrir barnaníðinga – „Brýnt er að þeir upplifi sig sem hluta af heildinni“

Kallar eftir aukinni aðstoð fyrir barnaníðinga – „Brýnt er að þeir upplifi sig sem hluta af heildinni“
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Flugsérfræðingur klórar sér í kollinum yfir WOW 2: „Ekkert af þessu gengur upp“

Flugsérfræðingur klórar sér í kollinum yfir WOW 2: „Ekkert af þessu gengur upp“
Eyjan
Fyrir 4 dögum

MMR: Framsókn, Píratar og VG missa fylgi – Miðflokkurinn á góðri siglingu

MMR: Framsókn, Píratar og VG missa fylgi – Miðflokkurinn á góðri siglingu