Föstudagur 21.febrúar 2020
Pressan

Þunguð kona og sex börn pínd til dauða af sértrúarsöfnuði

Kristján Kristjánsson
Fimmtudaginn 23. janúar 2020 19:00

Mynd úr safni. Mynd:Wikimedia Commons

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Samkvæmt yfirvöldum píndi og drap sértrúarsöfnuður þungaða konu og sex börn og gróf þau í fjöldagröf í Panama. Níu meðlimir safnaðarins hafa verið handteknir og munu verða ákærðir fyrir hrottalega árás sem varð þungaðri konu og sex börnum að bana á mánudag. CNN greinir frá þessu. Börnin voru eins, þriggja, níu, ellefu og sautján ára gömul, þrír drengir og þrjár stúlkur.

Árásin átti sér stað í afskekktum hluta Ngäbe-Buglé svæðisins, en þar er stórt samfélag innfæddra Panamamanna.

Fórnarlömbin voru drepin vegna þess að þau iðruðust ekki synda sinna segir Rafael Baloyes, saksóknari á svæðinu. Hann telur að söfnuðurinn hafi verið virkur í um þrjá mánuði, en hafi ekki valdið neinum skaða fram að þessu. Árásin átti sér stað þegar meðlimir safnaðarins voru þess vissir að viðkomandi hefði fengið skilaboð frá Guði.

Lögreglan réðist inn í húsnæði safnaðarins og bjargaði 15 manneskjum, sem voru næstar í röðinni til að vera drepnar, segir í yfirlýsingu frá saksóknaranum. Á staðnum fundust næg sönnunargögn til þess að tengja þau níu sem handtekin voru við morðin, meðal þess sem fannst voru sveðjur og önnur verkfæri sem lögreglan telur að hafi verið notuð við morðin. Einn hinna handteknu var afi eins myrtu barnanna. Söfnuðurinn kallar sig „Kirkju Guðs“. Baloyes segir að þrátt fyrir rannsókn á svæðinu hafi ekki fundist fleiri fórnarlömb.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Pressan
Fyrir 22 klukkutímum

Átta skotnir til bana í Hanau í Þýskalandi – Árásarmaðurinn er látinn

Átta skotnir til bana í Hanau í Þýskalandi – Árásarmaðurinn er látinn
Pressan
Í gær

Söguleg tíðindi – Aldrei fyrr hefur hitinn mælst yfir 20 gráður á Suðurskautinu

Söguleg tíðindi – Aldrei fyrr hefur hitinn mælst yfir 20 gráður á Suðurskautinu
Pressan
Fyrir 2 dögum

Vopnað glæpagengi rændi miklu magni af klósettpappír

Vopnað glæpagengi rændi miklu magni af klósettpappír
Pressan
Fyrir 2 dögum

Dæmd í tveggja ára fangelsi – Reyndi að opna flugvéladyr í háloftunum

Dæmd í tveggja ára fangelsi – Reyndi að opna flugvéladyr í háloftunum