Sunnudagur 19.janúar 2020
Fréttir

Stuðningsmenn Vals æfir yfir brottrekstri Sveins Arons – Trommusveit leggur niður kjuðana

Ágúst Borgþór Sverrisson
Miðvikudaginn 13. nóvember 2019 19:30

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Stuðningsmenn meistaraflokks Vals í handbolta karla eru mjög ósáttir við þá ákvörðun stjórnar félagsins að rifta samningum við leikmanninn Svein Aron Sveinsson. Ákvörðunin var tekin í kjölfar þess að Sveinn Aron var dæmdur í 9 mánaða fangelsi fyrir líkamsárás sem hann framdi á Októberfest fyrir utan Háskóla Íslands haustið 2017.

Í tilkynningu frá aðalstjórn Vals um málið sagði:

„Aðalstjórn Knattspyrnufélagsins Vals hefur fjallað um mál Sveins Arons Sveinssonar leikmanns meistaraflokks Vals í handknattleik, í kjölfar dóms sem hann fékk. Sú ofbeldishegðun sem leikmaðurinn játaði að hafa sýnt er í algjörri andstöðu við allt sem Valur stendur fyrir og hafa því allar forsendur fyrir samstarfi félagsins og leikmannsins brostið. Félaginu er því nauðugur einn sá kostur að rifta samningnum.  Með birtingu fréttar um málið í fjölmiðlum fengu stjórnarmenn Vals fyrst vitneskju um þann verknað sem leiddi til hans.“

Ósáttir og leggja niður kjuðana

„Við undirritaðir skiljum ekki hvernig stjórnarmenn Vals gátu komist að þeirri niðurstöðu að standa ekki á bak við einn af bestu sonum handknattleiksdeildar Vals. Vissulega er slæmt brot framið og hann dæmdur eftir því af dómstólum en að taka menn af lífi innan félagsins er ekki boðlegt að okkar mati. Sveinn Aron er uppalinn Valsmaður með 20 ára flekklausan feril í Val og hefur ekki áður komist í kast við lögin og þeir sem þekkja hann vita að þetta er ekki það sem hann stendur fyrir,“ segir í bréfi sem nokkrir stuðningsmenn Vals undirrita og beint er að aðalstjórn félagsins.

Hafa mennirnir ákveðið að leggja niður sjálfboðaliðastörf vegna málsins og segja það lykta af pólitík:

„Þegar stjórn félagsins starfar svona þá er okkur ekki stætt á að vinna sjálfboðastörf fyrir félagið okkar Valsmanna. Við höfum komið að ýmsum verkum sem sjálfboðaliðar í gegnum árin en þó helst sem trommuleikarar og við því miður leggjum niður kjuðana meðan þessir menn starfa í stjórn félagsins, þannig er það bara.“

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Fréttir
Fyrir 23 klukkutímum

Alvarlegt ástand tveggja pilta sem féllu í sjóinn í Hafnarfirði

Alvarlegt ástand tveggja pilta sem féllu í sjóinn í Hafnarfirði
Fréttir
Í gær

Íslenski kötturinn Millý týndist fyrir 10 árum síðan – Þegar símtalið kom var eigandinn bæði undrandi og glaður

Íslenski kötturinn Millý týndist fyrir 10 árum síðan – Þegar símtalið kom var eigandinn bæði undrandi og glaður
Fréttir
Í gær

Björgólfur syrgir Össa – „Ég kveð góðan stóra bróður með söknuði“ – „Hafði verið að nálgast dauðann jafnt og þétt“

Björgólfur syrgir Össa – „Ég kveð góðan stóra bróður með söknuði“ – „Hafði verið að nálgast dauðann jafnt og þétt“
Fréttir
Í gær

Hin látnu á Sólheimasandi voru kínverskir námsmenn búsettir í Bretlandi

Hin látnu á Sólheimasandi voru kínverskir námsmenn búsettir í Bretlandi
Fréttir
Í gær

Guðleysingi segir prestssyninum til syndanna – „Hvort sem hún er kristin, and-kristin, nýaldartengd eða jafnvel satanísk“

Guðleysingi segir prestssyninum til syndanna – „Hvort sem hún er kristin, and-kristin, nýaldartengd eða jafnvel satanísk“