fbpx
Mánudagur 26.október 2020
Fréttir

Stuðningsmenn Vals æfir yfir brottrekstri Sveins Arons – Trommusveit leggur niður kjuðana

Ágúst Borgþór Sverrisson
Miðvikudaginn 13. nóvember 2019 19:30

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Stuðningsmenn meistaraflokks Vals í handbolta karla eru mjög ósáttir við þá ákvörðun stjórnar félagsins að rifta samningum við leikmanninn Svein Aron Sveinsson. Ákvörðunin var tekin í kjölfar þess að Sveinn Aron var dæmdur í 9 mánaða fangelsi fyrir líkamsárás sem hann framdi á Októberfest fyrir utan Háskóla Íslands haustið 2017.

Í tilkynningu frá aðalstjórn Vals um málið sagði:

„Aðalstjórn Knattspyrnufélagsins Vals hefur fjallað um mál Sveins Arons Sveinssonar leikmanns meistaraflokks Vals í handknattleik, í kjölfar dóms sem hann fékk. Sú ofbeldishegðun sem leikmaðurinn játaði að hafa sýnt er í algjörri andstöðu við allt sem Valur stendur fyrir og hafa því allar forsendur fyrir samstarfi félagsins og leikmannsins brostið. Félaginu er því nauðugur einn sá kostur að rifta samningnum.  Með birtingu fréttar um málið í fjölmiðlum fengu stjórnarmenn Vals fyrst vitneskju um þann verknað sem leiddi til hans.“

Ósáttir og leggja niður kjuðana

„Við undirritaðir skiljum ekki hvernig stjórnarmenn Vals gátu komist að þeirri niðurstöðu að standa ekki á bak við einn af bestu sonum handknattleiksdeildar Vals. Vissulega er slæmt brot framið og hann dæmdur eftir því af dómstólum en að taka menn af lífi innan félagsins er ekki boðlegt að okkar mati. Sveinn Aron er uppalinn Valsmaður með 20 ára flekklausan feril í Val og hefur ekki áður komist í kast við lögin og þeir sem þekkja hann vita að þetta er ekki það sem hann stendur fyrir,“ segir í bréfi sem nokkrir stuðningsmenn Vals undirrita og beint er að aðalstjórn félagsins.

Hafa mennirnir ákveðið að leggja niður sjálfboðaliðastörf vegna málsins og segja það lykta af pólitík:

„Þegar stjórn félagsins starfar svona þá er okkur ekki stætt á að vinna sjálfboðastörf fyrir félagið okkar Valsmanna. Við höfum komið að ýmsum verkum sem sjálfboðaliðar í gegnum árin en þó helst sem trommuleikarar og við því miður leggjum niður kjuðana meðan þessir menn starfa í stjórn félagsins, þannig er það bara.“

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

Fréttir
Í gær

COVID-19 smit á Vogi – Fann fyrir einkennum eftir skimun

COVID-19 smit á Vogi – Fann fyrir einkennum eftir skimun
Fréttir
Fyrir 2 dögum

„Maður finnur að fólki finnst að þetta verði tímabundið ástand“

„Maður finnur að fólki finnst að þetta verði tímabundið ástand“
Fréttir
Fyrir 2 dögum
76 ný COVID-19 smit
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Draugur 2016-klúðurs Demókrata vofir enn yfir kosningunum

Draugur 2016-klúðurs Demókrata vofir enn yfir kosningunum
Fyrir 2 dögum

Stefán Máni, Þorgrímur Þráins og jólapiss í skafli – Sönn saga

Stefán Máni, Þorgrímur Þráins og jólapiss í skafli – Sönn saga
Fréttir
Fyrir 3 dögum

COVID-smit hjá starfsmönnum Reykjalundar

COVID-smit hjá starfsmönnum Reykjalundar
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Yfirlýsing frá Sjálandsskóla vegna eineltismálsins

Yfirlýsing frá Sjálandsskóla vegna eineltismálsins
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Innbrotsþjófur – Barn undir stýri – Rán – Í vímu með barn í bílnum

Innbrotsþjófur – Barn undir stýri – Rán – Í vímu með barn í bílnum
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Kári hefur enn áhyggjur – „Ég þori ekki einu sinni að kalla þetta jákvæðar fréttir“

Kári hefur enn áhyggjur – „Ég þori ekki einu sinni að kalla þetta jákvæðar fréttir“