fbpx
Mánudagur 21.september 2020
Fréttir

Stuðningsmenn Vals æfir yfir brottrekstri Sveins Arons – Trommusveit leggur niður kjuðana

Ágúst Borgþór Sverrisson
Miðvikudaginn 13. nóvember 2019 19:30

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Stuðningsmenn meistaraflokks Vals í handbolta karla eru mjög ósáttir við þá ákvörðun stjórnar félagsins að rifta samningum við leikmanninn Svein Aron Sveinsson. Ákvörðunin var tekin í kjölfar þess að Sveinn Aron var dæmdur í 9 mánaða fangelsi fyrir líkamsárás sem hann framdi á Októberfest fyrir utan Háskóla Íslands haustið 2017.

Í tilkynningu frá aðalstjórn Vals um málið sagði:

„Aðalstjórn Knattspyrnufélagsins Vals hefur fjallað um mál Sveins Arons Sveinssonar leikmanns meistaraflokks Vals í handknattleik, í kjölfar dóms sem hann fékk. Sú ofbeldishegðun sem leikmaðurinn játaði að hafa sýnt er í algjörri andstöðu við allt sem Valur stendur fyrir og hafa því allar forsendur fyrir samstarfi félagsins og leikmannsins brostið. Félaginu er því nauðugur einn sá kostur að rifta samningnum.  Með birtingu fréttar um málið í fjölmiðlum fengu stjórnarmenn Vals fyrst vitneskju um þann verknað sem leiddi til hans.“

Ósáttir og leggja niður kjuðana

„Við undirritaðir skiljum ekki hvernig stjórnarmenn Vals gátu komist að þeirri niðurstöðu að standa ekki á bak við einn af bestu sonum handknattleiksdeildar Vals. Vissulega er slæmt brot framið og hann dæmdur eftir því af dómstólum en að taka menn af lífi innan félagsins er ekki boðlegt að okkar mati. Sveinn Aron er uppalinn Valsmaður með 20 ára flekklausan feril í Val og hefur ekki áður komist í kast við lögin og þeir sem þekkja hann vita að þetta er ekki það sem hann stendur fyrir,“ segir í bréfi sem nokkrir stuðningsmenn Vals undirrita og beint er að aðalstjórn félagsins.

Hafa mennirnir ákveðið að leggja niður sjálfboðaliðastörf vegna málsins og segja það lykta af pólitík:

„Þegar stjórn félagsins starfar svona þá er okkur ekki stætt á að vinna sjálfboðastörf fyrir félagið okkar Valsmanna. Við höfum komið að ýmsum verkum sem sjálfboðaliðar í gegnum árin en þó helst sem trommuleikarar og við því miður leggjum niður kjuðana meðan þessir menn starfa í stjórn félagsins, þannig er það bara.“

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Í vikunni

Fréttir
Í gær

Siggi missti móður sína í sumar – „Ég öskraði og vissi ekki hvað ég átti við mig að gera“

Siggi missti móður sína í sumar – „Ég öskraði og vissi ekki hvað ég átti við mig að gera“
Fréttir
Í gær

76 manns smituðust í gær – Lang stærsti dagurinn til þessa

76 manns smituðust í gær – Lang stærsti dagurinn til þessa
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Ákæra gefin út vegna brunans á Bræðraborgarstíg

Ákæra gefin út vegna brunans á Bræðraborgarstíg
Fréttir
Fyrir 2 dögum

21 smit í gær, þar af aðeins 7 í sóttkví – 2 eru nú á sjúkrahúsi

21 smit í gær, þar af aðeins 7 í sóttkví – 2 eru nú á sjúkrahúsi
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Alvarlegt spennuslys í Önundarfirði – Maður á leið til Reykjavíkur með sjúkraflugi

Alvarlegt spennuslys í Önundarfirði – Maður á leið til Reykjavíkur með sjúkraflugi
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Kýldi og hótaði eiginkonu sinni ítrekað og fékk skilorð – „Einlæg iðrun“ metin til refsilækkunar

Kýldi og hótaði eiginkonu sinni ítrekað og fékk skilorð – „Einlæg iðrun“ metin til refsilækkunar