fbpx
Miðvikudagur 19.júní 2019

DV - Frjáls og óháður miðill

Silfur Egils

Töffarinn Dagfinnur

Fréttir

WOW air kom örvæntingarfullri flugfreyju Primera Air til bjargar

Auður Ösp
Þriðjudaginn 2. október 2018 21:15

Andri Már var aðaleigandi Primera Air.

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Viðskiptavinir Primera Air eru ekki þeir einu sem sitja eftir með sárt ennið eftir að tilkynnt var um gjaldþrot fyrirtækisins í gærdag. Flugmenn og flugliðar á vegum félagsins sitja þessa stundina fastir víða um Evrópu, Bandaríkin og Kanada. Bresk flugfreyja sendi út neyðarkall á Twitter í gærnótt og kvaðst vera strandaglópur á flugvellinum í Toronto ásamt fleiri áhafnarmeðlimum.

Líkt og fram kom í fregnum gærdagsins hefur Primera Air sótt um að vera tekið til gjaldþrotaskipta. Var allt flug félagsins stöðvað á miðnætti og eru allar vélar fyrirtækisins nú á jörðu niðri. Hér má nálgast frétt DV og Pressunnar um málið.

Í gærdag barst öllu starfsfólki Primera Air bréf þess efnis að flugfélagið muni ekki getað starfað lengur, en eigendur þess hafa undanfarna mánuði unnið að því að reyna endurfjármagna rekstur flugfélagsins, en án árangurs. Í yfirlýsingu frá Heimsferðum kemur fram að allt flug hafi verið flutt til fyrirtækisins Travelservice sem er staðsett í Tékklandi.

Neyddust til að sofa á gólfinu

Fyrrnefnd flugfreyja, sem gengur undir nafninu Loz á Twitter, birti færslu á samfélagsmiðlinum í gærnótt og biðlaði til fjölda flugfélaga um hjálp við að komast heim. Benti hún á að Primera Air hefði ekki séð áhafnarmeðlimum fyrir hótelgistingu eða dagpeningum né útvegað þeim flug heim og hvergi væri hægt að ná í fulltrúa fyrirtækisins í síma. Loz og vinnufélagar hennar þurftu því að sofa á gólfinu á flugvellinum. Þá benti hún á að aðrir áhafnarmeðlimir á vegum flugfélagsins væru sömuleiðis fastir í Washington, Boston, New York, París og Keflavík.

Í annarri Twitter færslu segist hún ætíð hafa staðið með flugfélaginu og látið sig hafa ýmislegt í starfi sínu sem flugfreyja. Hún hafi til að mynda margsinnis þurft að eiga við reiða og geðvonda farþega.

 

„Margir af þeim höfðu misst af brúðkaupum, jarðarförum eða skírnum eftir að fluginu þeirra var seinkað eða aflýst,“ ritar hún og bætir við að til að kóróna allt saman hafi starfsfólkið  verið svikið um laun fyrir septembermánuð.

Frásögn Loz hefur vakið töluverða athygli undanfarin sólarhring og hafa fjölmargir lýst yfir vanþóknun sinni á framkomu Primera Air. Greint hefur verið frá málinu á erlendum miðlum á borð við Business Insider, BBC og The Sun og þá hafa fjölmargir notendur Twitter hvatt flugfélögin til að rétta Loz og vinnufélögum hennar hjálparhönd.

Það var síðan um fjögurleytið í dag að WOW air flugfélagið tók af skarið og svaraði neyðarkalli Loz líkt og sjá má í meðfylgjandi færslu.Uppskar flugfélagið ótal hrós frá netverjum í kjölfarið.

Ljósmynd/Skjáskot af Twitter

Í kjölfarið svaraði Loz íslenska flugfélaginu í færslu á miðlinum og kvaðst full af auðmýkt og þakklæti.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Fréttir
Fyrir 8 klukkutímum

Náttúruspjöllin á Helgafelli tilkynnt til lögreglu: „Vinsamlegast slepptu því að rita nafnið þitt“

Náttúruspjöllin á Helgafelli tilkynnt til lögreglu: „Vinsamlegast slepptu því að rita nafnið þitt“
Fréttir
Fyrir 9 klukkutímum

Gísli á von á moskítóflugum til landsins – Þrjár tegundir kakkalakka landlægar á Íslandi

Gísli á von á moskítóflugum til landsins – Þrjár tegundir kakkalakka landlægar á Íslandi
Fréttir
Fyrir 23 klukkutímum

Guðrún sendi son sinn í burtu á aðfangadag: „Við grétum en reyndum að vera sterk. Elsku sonur minn hvíldu í friði“

Guðrún sendi son sinn í burtu á aðfangadag: „Við grétum en reyndum að vera sterk. Elsku sonur minn hvíldu í friði“
Fréttir
Fyrir 23 klukkutímum

Tara ósátt við dóminn yfir Hildi – Dómurinn aðför að tjáningar- og kvenfrelsi

Tara ósátt við dóminn yfir Hildi – Dómurinn aðför að tjáningar- og kvenfrelsi
Fréttir
Í gær

Rándýr umferðarlagabrot ferðamanna: Þrír þurftu að borga yfir 150 þúsund krónur

Rándýr umferðarlagabrot ferðamanna: Þrír þurftu að borga yfir 150 þúsund krónur
Fréttir
Í gær

Friðriki blöskrar spillingin á Íslandi og telur sig vita ástæðuna: „Ég varð hreinlega brjálaður“

Friðriki blöskrar spillingin á Íslandi og telur sig vita ástæðuna: „Ég varð hreinlega brjálaður“