fbpx
Mánudagur 20.maí 2019

DV - Frjáls og óháður miðill

Fréttir

Sjómannafélagið hafnar lista Heiðveigar – Stjórnin sjálfkjörin

Bjartmar Oddur Þeyr Alexandersson og Ágúst Borgþór Sverrisson
Þriðjudaginn 20. nóvember 2018 19:22

Heiðveig María Einarsdóttir og Jónas Garðarsson

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Heiðveig María Einarsdóttir fékk þau tíðindi í dag að kjörstjórn Sjómannafélags Íslands hafi hafnað framboði sínu til formanns og B-lista hennar. Stundin greindi frá því að kjörstjórn félagsins hefði talið upp nokkrar ástæður fyrir höfnun sinni, meðal annars að eingöngu hafi verið skilað lista fyrir stjórn og varastjórn en ekki til stjórnar trúnaðarráðs eða stjórnar matsveinsdeildar ásamt því að fjölda meðmælanda var ekki náð til að uppfylla skilyrði framboðs í félaginu. Einnig var tekið fram að Heiðveig hafi ekki greitt í félagið síðastliðin þrjú ár og væri því þar að leiðandi ekki félagsmaður. Þess má geta að hluti af trúnaðarráði Sjómannafélagsins hefur ekki heldur greitt í félagið árum saman eins og kom fram í frétt DV fyrr í mánuðinum.

Stjórnin sjálfkjörin

Í fundargerð kjörstjórnar Sjómannafélagsins kemur fram að eingöngu eitt framboð hafi uppfyllt skilyrði kjörstjórnar. „Af öllum framangreindum ástæðum leiðir, að framboð B-lista til stjórnar í félaginu uppfyllir ekki skilyrði laga félagsins til mótframboðs og telst listinn því ekki vera lögmætur. Þar sem aðeins einn lögmætur listi, A-listi stjórnar félagsins, hefur borist til stjórnar, trúnaðarmannaráðs og matsveinadeildar, úrskurðar kjörstjórn að þeir menn sem þar eru tilnefndir teljast vera sjálfkjörnir í stjórn félagsins, stjórn matsveinadeildar og trúnaðarmannaráð, til samræmis við önnur ákvæði laga félagsins.“

Undir síðustu mánaðamót rak trúnaðarmannaráð Sjómannafélags Íslands Heiðveigu úr félaginu. Sjá hér

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Fréttir
Fyrir 14 klukkutímum

Halla Bergþóra á að meta hvort hefja eigi nýja rannsókn á Guðmundar- og Geirfinnsmálunum

Halla Bergþóra á að meta hvort hefja eigi nýja rannsókn á Guðmundar- og Geirfinnsmálunum
Fréttir
Í gær

Sveinn Hjörtur fann fágætan grip í Kolaportinu – Fangar spiluðu tregafulla söngva

Sveinn Hjörtur fann fágætan grip í Kolaportinu – Fangar spiluðu tregafulla söngva
Fréttir
Í gær

Douglas Murray til Íslands – Bók og fyrirlestur – Segir evrópska menningu í hættu

Douglas Murray til Íslands – Bók og fyrirlestur – Segir evrópska menningu í hættu
Fréttir
Í gær

Uppátæki Hatara kom Gísla Marteini ekki á óvart – Óttaðist verri uppákomur

Uppátæki Hatara kom Gísla Marteini ekki á óvart – Óttaðist verri uppákomur
Fréttir
Í gær

Lilja Katrín nýr ritstjóri DV

Lilja Katrín nýr ritstjóri DV
Fréttir
Í gær

Lá í götunni á Mosfellsheiði

Lá í götunni á Mosfellsheiði
Fréttir
Í gær

Ljóst að eftirmál verða vegna uppátækis Hatara

Ljóst að eftirmál verða vegna uppátækis Hatara
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Þór kjörinn formaður Landsbjargar – „Félagsskapur sem getur flutt fjöll“

Þór kjörinn formaður Landsbjargar – „Félagsskapur sem getur flutt fjöll“
Fyrir 2 dögum

Rof milli Kristjáns og Bjarna

Rof milli Kristjáns og Bjarna