fbpx
Miðvikudagur 28.október 2020

Dýr myndi Hafliði allur

Ritstjórn DV
Sunnudaginn 3. mars 2019 10:00

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Orðið á götunni er að Síminn hafi greitt 1,8 milljarða króna fyrir sýningarréttinn á Enska boltanum – Premier league – og gildir samningurinn til þriggja ára. Kostnaður við útsendingar hér heima, til dæmis gervihnettir og starfsmannahald í kringum útsendingar, er ekki innifalinn.  Þetta þykir hraustleg greiðsla og vandséð hvernig Síminn ætlar að ná þessum peningum tilbaka.  Til samanburðar greiddi Sýn upphaflega um 700 milljónir króna fyrir sýningarréttinn og  var Vodafone síðan tilbúið til að teygja sér upp í 1200 milljónir. Hér er auðvitað himinn og haf á milli og virðist sem Síminn hafi sýnt mikla rausn í tilboði sínu.

Það hriktir í stoðum fjarskiptafyrirtækjanna og fylgitungla þeirra. Í gær var tilkynnt að forstjóri Sýnar, Stefán Sigurðsson, myndi láta af störfum í sumarbyrjun. Fyrir tæpum tveimur mánuðum var tilkynnt að tveir aðrir lykilstjórnendur félagsins, Björn Víglundsson og Ragnheiður Hauksdóttir, hefðu látið af störfum. Ein ástæðan er slæm staða félagsins þó að aðrar kunni að spila þar inn í líka.

Eitt er ljóst. Það eru forvitnilegir tímar framundan á sjónvarpsmarkaði þar sem samkeppnin verður meiri en nokkru sinni fyrr. Þar spila erlendar efnisveitur, eins og Netflix, stórt hlutverk. Við spyrjum að leikslokum.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

Pressan
Fyrir 3 klukkutímum

Bankað á ranga hurð – Slapp við keppnisbann

Bankað á ranga hurð – Slapp við keppnisbann
Fréttir
Fyrir 3 klukkutímum

Kókaður og drukkinn ökumaður reyndi að klína sökinni á annan

Kókaður og drukkinn ökumaður reyndi að klína sökinni á annan
Fókus
Fyrir 5 klukkutímum

10 bíómyndir og þáttaseríur til að hita upp fyrir kosningarnar í Bandaríkjunum

10 bíómyndir og þáttaseríur til að hita upp fyrir kosningarnar í Bandaríkjunum
Fókus
Fyrir 5 klukkutímum

Sagði dóttur sinni að Peppa Pig væri fyrir utan – En í staðinn var svínshræ

Sagði dóttur sinni að Peppa Pig væri fyrir utan – En í staðinn var svínshræ
433Sport
Fyrir 5 klukkutímum
Bestu pör sögunnar
433Sport
Fyrir 7 klukkutímum

Lét rífa húsið og byggir lúxus höll eftir að launahækkunin datt í gegn

Lét rífa húsið og byggir lúxus höll eftir að launahækkunin datt í gegn
Kynning
Fyrir 7 klukkutímum

Frumsýning á glænýjum Citroën C5 Aircross PHEV tengiltvinn rafbíl

Frumsýning á glænýjum Citroën C5 Aircross PHEV tengiltvinn rafbíl
Fréttir
Fyrir 9 klukkutímum

Víðir boðar hertar aðgerðir – „Við lítum þetta mjög alvarlegum augum“

Víðir boðar hertar aðgerðir – „Við lítum þetta mjög alvarlegum augum“
Fréttir
Fyrir 9 klukkutímum

Íslendingar samtals eytt um 1.700 árum í sóttkví

Íslendingar samtals eytt um 1.700 árum í sóttkví