fbpx
Sunnudagur 31.maí 2020
Eyjan

Ragnar Þór vill bjarga Icelandair – „Er þetta virkilega leiðin sem við viljum fara?“

Erla Dóra Magnúsdóttir
Mánudaginn 18. maí 2020 14:14

Ragnar Þór, formaður VR

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Ragnar Þór Ingólfsson, formaður VR, spyr í nýrri Facebookfærslu hvort Íslendingar vilji virkilega fara þá leið að skipta Icelandair út fyrir önnur fyrirtæki sem hafi ekki hag launafólks á Íslandi fyrir brjósti. Aðilar sem veigri sér ekki við að sækja vinnuafl til útlanda þar sem launakostnaður sé lægri.

„Rætt hef­ur verið um að flug­fé­lög­in Blá­fugl (e. Bluebird Nordic) og Play geti fyllt í skarðið fari svo að Icelandair verði gjaldþrota. Þannig væri hægt að halda uppi flug­sam­göng­um til og frá land­inu tíma­bundið.

Er þetta virkilega leiðin sem við viljum fara?“

Fá hér flugfélög í skattaskjólsbraski sem veigra sér ekki við að úthýsa störfum til Indlands eða Filippseyja eða hverra landa sem réttindi og laun eru lægst fyrir mestu vinnuna? Setja svo restina á gerfiverktöku í gegnum starfsmannaleigur?“

Ragnar Þór hefur gagnrýnt Icelandair harðlega undanfarið vegna framgöngu þeirra gagnvart starfsmönnum sínum og kjaramálum þeirra, en líkt og áður hefur verið greint frá þá krefst félagið þess að stærstu þrjár starfsstéttir félagsins, flugfreyjur, flugþjónar og flugvirkjar, sættist á töluverða kjaraskerðingu. Flugmenn og flugvirkjar hafa samið við Icelandair en flugfreyjur eru enn í viðræðum og vilja ekki gefa eftir réttindi til frambúðar. Ragnar segir að þó hann hafi vissulega gagnrýnt félagið, þá komi hann samt með að styðja björgun félagsins um leið og réttindi félagsmanna VR í starfi hjá félaginu séu tryggð.

„Þó ekki sé út frá flugöryggis sjónarmiðum hlýtur metnaður okkar að vera meiri en þetta.

Ég hef gagnrýnt stjórnendur Icelandair harðlega fyrir framgöngu sína gagnvart starfsfólki félagsins en mun beita mér af krafti fyrir björgun þess þegar stjórnendur hafa tryggt framtíð félagsmanna okkar án þess að gengið verði á réttindi þeirra og launakjör.“

 

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Fyrir 5 dögum

Sjálfstæðisflokkur og Píratar stærstir og bæta við sig

Sjálfstæðisflokkur og Píratar stærstir og bæta við sig
Eyjan
Fyrir 5 dögum

Baráttan um Bessastaði – Hvorn ætlar þú að kjósa ? – Taktu þátt í könnuninni

Baráttan um Bessastaði – Hvorn ætlar þú að kjósa ? – Taktu þátt í könnuninni