fbpx
Fimmtudagur 06.ágúst 2020
Eyjan

Ragnar Þór vill bjarga Icelandair – „Er þetta virkilega leiðin sem við viljum fara?“

Erla Dóra Magnúsdóttir
Mánudaginn 18. maí 2020 14:14

Ragnar Þór Ingólfsson, formaður VR

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Ragnar Þór Ingólfsson, formaður VR, spyr í nýrri Facebookfærslu hvort Íslendingar vilji virkilega fara þá leið að skipta Icelandair út fyrir önnur fyrirtæki sem hafi ekki hag launafólks á Íslandi fyrir brjósti. Aðilar sem veigri sér ekki við að sækja vinnuafl til útlanda þar sem launakostnaður sé lægri.

„Rætt hef­ur verið um að flug­fé­lög­in Blá­fugl (e. Bluebird Nordic) og Play geti fyllt í skarðið fari svo að Icelandair verði gjaldþrota. Þannig væri hægt að halda uppi flug­sam­göng­um til og frá land­inu tíma­bundið.

Er þetta virkilega leiðin sem við viljum fara?“

Fá hér flugfélög í skattaskjólsbraski sem veigra sér ekki við að úthýsa störfum til Indlands eða Filippseyja eða hverra landa sem réttindi og laun eru lægst fyrir mestu vinnuna? Setja svo restina á gerfiverktöku í gegnum starfsmannaleigur?“

Ragnar Þór hefur gagnrýnt Icelandair harðlega undanfarið vegna framgöngu þeirra gagnvart starfsmönnum sínum og kjaramálum þeirra, en líkt og áður hefur verið greint frá þá krefst félagið þess að stærstu þrjár starfsstéttir félagsins, flugfreyjur, flugþjónar og flugvirkjar, sættist á töluverða kjaraskerðingu. Flugmenn og flugvirkjar hafa samið við Icelandair en flugfreyjur eru enn í viðræðum og vilja ekki gefa eftir réttindi til frambúðar. Ragnar segir að þó hann hafi vissulega gagnrýnt félagið, þá komi hann samt með að styðja björgun félagsins um leið og réttindi félagsmanna VR í starfi hjá félaginu séu tryggð.

„Þó ekki sé út frá flugöryggis sjónarmiðum hlýtur metnaður okkar að vera meiri en þetta.

Ég hef gagnrýnt stjórnendur Icelandair harðlega fyrir framgöngu sína gagnvart starfsfólki félagsins en mun beita mér af krafti fyrir björgun þess þegar stjórnendur hafa tryggt framtíð félagsmanna okkar án þess að gengið verði á réttindi þeirra og launakjör.“

 

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Í vikunni

Eyjan
Fyrir 4 dögum

Yngstu þingmenn 21. aldarinnar á Íslandi – Tvö jafn gömul upp á dag þegar þau urðu þingmenn

Yngstu þingmenn 21. aldarinnar á Íslandi – Tvö jafn gömul upp á dag þegar þau urðu þingmenn
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Segir Guðna vera forseta elítunnar

Segir Guðna vera forseta elítunnar
Eyjan
Fyrir 6 dögum

Sigmundur Davíð fær að heyra það – „Við munum aldrei sitja þegjandi undir uppgangi fasískra stjórnmálaafla“

Sigmundur Davíð fær að heyra það – „Við munum aldrei sitja þegjandi undir uppgangi fasískra stjórnmálaafla“
Eyjan
Fyrir 6 dögum

Guðni hjólar í Dag – „Ég hef aldrei á langri ævi horft á ann­an eins skrípaleik“

Guðni hjólar í Dag – „Ég hef aldrei á langri ævi horft á ann­an eins skrípaleik“
Eyjan
Fyrir 1 viku

Margrét kemur Ragnari til varnar – „Lærdóm verði að draga af misvitrum fjárfestingum“

Margrét kemur Ragnari til varnar – „Lærdóm verði að draga af misvitrum fjárfestingum“
Eyjan
Fyrir 1 viku

Hannes skýtur á opinbera starfsmenn

Hannes skýtur á opinbera starfsmenn