fbpx
Þriðjudagur 27.júlí 2021
433Sport

Róbert Orri skilur eftir væna summu í heimabænum þegar hann fer til Kanada

Hörður Snævar Jónsson
Föstudaginn 18. júní 2021 13:30

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Róbert Orri Þorkelsson varnarmaður Breiðabliks er að ganga í raðir Montreal Impact í MLS deildinni. Liðið er í Kanada og er Róbert keyptur til félagsins frá Breiðabliki. Mun hann ganga í raðir félagsins þegar félagaskiptaglugginn opnar.

Róbert Orri er fæddur árið 2002 en Breiðablik keypti hann frá Aftureldingu um haustið 2019. Hafði Róbert þá aðeins 17 ára gamall slegið í gegn í Lengjudeild karla.

Snemma sumars 2019 var vitað að flest öll félög í efstu deild höfðu áhuga á að kaupa Róbert, mörg félög voru líka spennt yfir þeirri staðreynd að drengurinn ungi var að verða samningslaus.

Róbert ákvað hins vegar að framlengja samning sinn við Aftureldingu í júlí árið 2019 til þess að tryggja að uppeldisfélagið myndi fá fjármuni í sinn vasa.  Breiðablik stökk til og keypti hann á ágætis upphæð.

Frá þeim tíma hefur Róbert spilað 16 leiki í efstu deild fyrir Breiðablik en frammistaða hans með U21 árs landsliði Íslands vakti áhuga margra félaga. Forráðamenn Montreal eru nú að ganga frá kaupum á Róberti, eigandi Montreal á einnig Bologna á Ítalíu.

Samkvæmt heimildum 433.is fær Afturelding 20 prósent af þeirri upphæð sem rennur í vasa Breiðabliks en kaupverð Montreal er sagt vera á 30-40 milljónir. Salan mun því skila hið minnsta 6 milljónum í vasa Aftureldingar og í annað skiptið á tveimur árum skilar Róbert aurum í kassann í heimabæ sínum.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 16 klukkutímum

Pepsi Max deild karla: Stórsigur KR á Meistaravöllum í kvöld

Pepsi Max deild karla: Stórsigur KR á Meistaravöllum í kvöld
433Sport
Fyrir 16 klukkutímum

Sóknarlína Manchester United sú fjórða besta í deildinni

Sóknarlína Manchester United sú fjórða besta í deildinni
433Sport
Í gær

Tottenham staðfestir komu nýs leikmanns – Senda Lamela í hina áttina

Tottenham staðfestir komu nýs leikmanns – Senda Lamela í hina áttina
433Sport
Í gær

Arsenal íhugar að bjóða hátt í Ramsdale

Arsenal íhugar að bjóða hátt í Ramsdale