fbpx
Miðvikudagur 16.janúar 2019

DV - Frjáls og óháður miðill

Silfur Egils

432 – 202

Orðið á götunni

Er braggamálið frávik ?

Fáðu DV í áskrift

Þú getur valið prentáskrift eða vefáskrift

Sjá nánar eða Lesa blaðið
Fréttir

Sviðin jörð í þrotabúi Primera Air – Eignirnar minni en stjórnendur gáfu upp þegar þeir fóru fram á gjaldþrot

Kristján Kristjánsson
Þriðjudaginn 23. október 2018 20:00

Þegar stjórnendur Primera Air fóru fram á að fyrirtækið yrði tekið til gjaldþrotaskipta í byrjun október í Danmörku sögðu þeir að fyrirtækið ætti 5,1 milljón danskra króna í banka. Nú segir einn skiptastjóranna að svo sé ekki. Fyrirtækið hafi átt 250.000 danskar krónur og einn bíl. Það eru því í raun engir peningar til í þrotabúinu og skiptastjórarnir þrír eru við það að loka málinu.

JydskeVestkysten skýrir frá þessu. Haft er eftir Morten Hans Jakobsen, einum skiptastjóranna, að bíllinn hafi verið seldur fyrir 150.000 danskar krónur og sú upphæð og 250.000 krónurnar séu einu eignir þrotabúsins. Hann undrast að stjórnendur félagsins hafi sagt að fyrirtækið ætti 5,1 milljónir í banka og eignir að verðmæti 1,5 milljóna króna. Skiptastjórarnir eru því nú að rannsaka fjármálagjörninga fyrirtækisins til að kanna hvort einhverjir hafi fengið greitt á undan öðrum.

Jakobsen dregur enga dul á að málið líti ekki vel út fyrir lánadrottna og að hætt sé við að þeir fái lítið sem ekkert greitt úr þrotabúinu. Skiptaráðendurnir eru nú að leita að einstaklingum eða fyrirtækjum sem hugsanlega skulda Primera Air peninga til að reyna að finna meiri peninga í þrotabúið en hefur lítið orðið ágengt í þeim efnum.

Peder Hornshøj, forstjóri Bravo Tours ferðaskrifstofunnar og stjórnarmaður í Primera Air, sagðist ekki átta sig á hvernig getur staðið á því að stjórnendur félagsins hafi sagt 5,1 milljón vera til en svo væru aðeins 250.000 krónur í bankanum. Hann sagðist ekki hafa haft yfirsýn yfir fjármál félagsins þrátt fyrir að vera stjórnarmaður. Hann sagðist ekki vera í neinu sambandi við Hrafn Þorgeirsson fyrrum forstjóra Primera Air og vildi ekki láta blaðamanni JydskeVestkysten símanúmer Andra Más Ingólfssonar, eiganda Primera Air, í té.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Fréttir
Í gær

Rannsóknarlögreglumaður og yfirlögregluþjónn börðu hvor annan í Vestmannaeyjum – Nú hafa þeir fengið dóm

Rannsóknarlögreglumaður og yfirlögregluþjónn börðu hvor annan í Vestmannaeyjum – Nú hafa þeir fengið dóm
Fréttir
Í gær

Sigurjón Kjartansson biðst afsökunar – „Ég er þessi handritshöfundur“

Sigurjón Kjartansson biðst afsökunar – „Ég er þessi handritshöfundur“
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Boðar róttækar aðgerðir til að fjölga kennaranemum og bæta starfsumhverfi kennara

Boðar róttækar aðgerðir til að fjölga kennaranemum og bæta starfsumhverfi kennara
Fréttir
Fyrir 2 dögum
Handtekinn í Árbæ
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Enginn trúir lengur á álfasögur

Enginn trúir lengur á álfasögur
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Neytendasamtökin gagnrýna „skróp“-skilmála flugfélaga

Neytendasamtökin gagnrýna „skróp“-skilmála flugfélaga
Fyrir 3 dögum

Gítarleikari Cannibal Corpse réðst á lögreglumann með hnífi

Gítarleikari Cannibal Corpse réðst á lögreglumann með hnífi
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Aldís í átökum við Jón Baldvin: „Föður hennar hefur tekist að þagga þetta niður“

Aldís í átökum við Jón Baldvin: „Föður hennar hefur tekist að þagga þetta niður“