fbpx
Föstudagur 14.maí 2021
Eyjan

Brynjar segir RÚV og Blaðamannafélagið berjast gegn tjáningarfrelsi

Bjarki Sigurðsson
Mánudaginn 3. maí 2021 18:30

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Í dag gagnrýndu samtök namibískra fjölmiðlamanna framferði Samherja gegn RÚV og Helga Seljan. Þetta var gert í tilefni alþjóðlegs dags fjölmiðlafrelsis.

Brynjar Níelsson, þingmaður Sjálfstæðisflokksins, vill meina að allir sem gagnrýna aðför Samherja séu að berjast gegn tjáningarfrelsinu.

„Nú hafa samtök namibískra fréttamanna lýst yfir samstöðu með íslenskum fréttamönnum og fordæma framgöngu Samherja gagnvart fréttamönnum. Verð nú að hrósa þeim á RUV fyrir góða kímnigáfu og frábært skopskyn með því að fá þá í Namíbíu í lið með sér. Gott að vita að það er ekki bara nýkjörin stjórn blaðamannafélags Íslands sem er farin að berjast gegn tjáningarfrelsinu,“ skrifar Brynjar en í gær sendi Blaðamannafélag Íslands frá sér tilkynningu þar sem lýst var yfir óánægju með auglýsingar Samherja, en einnig að þær birtust á mbl.is.

Í dag var síðan norski bankinn DNB dæmdur til að greiða himinháa sekt fyrir lélega framfylgd laga um eftirlit með peningaþvætti. Samherji var viðskiptavinur bankans og var bankinn sérstaklega gagnrýndur fyrir viðskipti fyrirtækja í eigu Samherja.

„Svo sé ég að fréttamenn og stjörnulögmaðurinn eini sanni hafa tekið saman höndum um að láta úrskurð norska fjármálaeftirlitsins um sekt á norska bankann DNB líta út sem áfellisdóm á Samherja,“ skrifar Brynjar.

Hann vill meina að dómurinn hafi ekkert með sök eða sakleysi Samherja að gera. 

„Þetta mál snýst bara um að bankinn hafi ekki í verkferlum sínum fylgt að fullu norskum lögum um eftirlit með peningaþvætti. Þessi svokallaði sendiboði í Efstaleitinu er löngu hættur að vera sendiboði hafi hann einhvern tíma verið það,“ segir Brynjar að lokum.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Pennar

Mest lesið

Nýlegt

Eyjan
Fyrir 3 dögum

Morgunblaðið hjólar í „systurflokkana“

Morgunblaðið hjólar í „systurflokkana“
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Vala segir fjölmiðla svipta íslenskuna fegurð sinni og þokka – „Hún hefur nefni­lega ekkert með frjáls­lyndi eða kven­réttindi að gera“

Vala segir fjölmiðla svipta íslenskuna fegurð sinni og þokka – „Hún hefur nefni­lega ekkert með frjáls­lyndi eða kven­réttindi að gera“
Eyjan
Fyrir 1 viku

Arnar Þór sagði sig úr Dómarafélaginu – Ósáttur við siðareglur félagsins

Arnar Þór sagði sig úr Dómarafélaginu – Ósáttur við siðareglur félagsins
Eyjan
Fyrir 1 viku

Vilhjálmur hjólar í Drífu – „Það er sorglegt að lesa frá forseta ASÍ svona rakalausa þvælu“

Vilhjálmur hjólar í Drífu – „Það er sorglegt að lesa frá forseta ASÍ svona rakalausa þvælu“