fbpx
Miðvikudagur 27.maí 2020
Eyjan

„Icelandair er ekki að verða gjaldþrota“ segir forstjórinn sem hyggst ekki leita á náðir ríkisins

Ritstjórn Eyjunnar
Mánudaginn 6. apríl 2020 15:53

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

„Icelandair er ekki að verða gjaldþrota. En eins og önnur flugfélög eru að glíma við þá er algjör tekjubrestur í flugi og ferðaþjónustu í heiminum og við þurfum að bregðast við því. Þetta verkefni sem við erum að fara í núna snýst ekki bara um að koma okkur í gegnum ástandið heldur líka ætlum við að vera í sterkri stöðu þegar markaðir fara að opnast aftur, bæði hvað efnahagsreikninginn varðar og reksturinn líka,“

segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair við RÚV í dag, en flugfélagið er í miklu andstreymi um þessar mundir þar sem mest allt flug liggur niðri vegna Covid-19. Þegar hefur 230 starfsmönnum verið sagt upp og 92% starfsmanna verða í skertu starfshlutfalli tímabundið.

Félagið sendi út tilkynningu í dag þar sem fram kemur að félagið leiti að fjárfestum í samvinnu við ríkið og þrjá viðskiptabanka, og að lausafjárstaðan muni fara undir viðmið fyrir apríl og maí, sem er 29 milljarðar króna.

Bogi Nils segir mikla óvissu framundan en ekki sé gert fyrir frekari uppsögnum sem stendur:

„Ástandið hjá okkur breytist á hverjum degi og óvissan er mikil. Það liggja ekki fyrir neinar uppsagnir á þessu stigi, en það er alveg ljóst að við þurfum að halda áfram að taka erfiðar ákvarðanir í okkar rekstri til að bregðast við ástandinu.“

Óskar ekki eftir fjárstuðningi

Ríkið greiddi 100 milljónir til félagsins til að halda uppi flugsamgöngum við landið vegna ástandsins, en það samkomulag var til þriggja vikna. Bogi segir það ekki liggja fyrir hvort það samkomulag verði framlengt, en það rennur út 15. apríl. Í tilkynningu félagsins í morgun sagði að unnið væri náið með stjórnvöldum í ferlinu.

Bogi segir það ekki þýða að félagið hyggist þiggja beinan fjárstuðning frá ríkinu:

„Nei það þýðir það ekki. Samskiptin við stjórnvöld hafa verið mikil og góð síðan þetta ástand hófst og við munum halda því áfram. Þetta snýst um samstarf og samskipti.“

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Fyrir 4 dögum

Ágúst ásakar Davíð um ósannindi – „Fullkominn óþarfi að tala slíkt niður“

Ágúst ásakar Davíð um ósannindi – „Fullkominn óþarfi að tala slíkt niður“
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Einvígi milli Guðna og Guðmundar – Skiluðu inn framboði í dag

Einvígi milli Guðna og Guðmundar – Skiluðu inn framboði í dag
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Bogi Nils sakaður um lögbrot – Nýtt flugfreyjufélag segist „tilbúið til umræðu“

Bogi Nils sakaður um lögbrot – Nýtt flugfreyjufélag segist „tilbúið til umræðu“
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Telja frumvarp forsætisráðherra brjóta gegn stjórnarskránni og EES-samningnum

Telja frumvarp forsætisráðherra brjóta gegn stjórnarskránni og EES-samningnum
Eyjan
Fyrir 1 viku

Þingmenn upplifa líkamlegt ofbeldi, ógnandi áreitni og fjölskyldur þeirra fá hótanir

Þingmenn upplifa líkamlegt ofbeldi, ógnandi áreitni og fjölskyldur þeirra fá hótanir
Eyjan
Fyrir 1 viku

Ekki fleiri monthús í miðbæinn

Ekki fleiri monthús í miðbæinn