fbpx
Fimmtudagur 13.júní 2024
Fréttir

Eliza og Willum á opnunarhátíð hjá Hugarafli

Ritstjórn DV
Föstudaginn 30. september 2022 15:00

Málfríður Hrund Einarsdóttir, Eliza Reid, Willum Þór Þórsson, Alma Möller og Auður Axelsdóttir við opnunina á nýja húsnæði Hugarafls í gær.

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Hugarafl bauð til opnunarhátíðar í nýjum húsakynnum félagsins að Síðumúla 6 í gær. Eliza Reed forsetafrú heiðraði félagið með komu sinni auk þess sem Willum Þór Þórsson, heilbrigðisráðherra hélt tölu um mikilvægi grasrótar í geðheilbrigðismálum. Fjöldi fólks mætti á opnunarhátíðina og var boðið upp á veitingar í tilefni dagsins.

Félagasamtökin Hugarafl er opið úrræði fyrir fólk með andlegar áskorannir auk þess sem þar fer einnig fram mjög öflug endurhæfing. Þátttaka í starfsemi Hugarafls er fyrir 18 ára og eldri, sem hafa áhuga á að vinna í geðheilsu sinni á eigin forsendum. Starfsemin er algjörlega gjaldfrjáls, óháð búsetu og engin krafa er gerð um tilvísanir né geðsjúkdómagreiningar. Þá hafa samtökin verið ötul við að láta í sér heyra til að hafa áhrif á íslenskt geðheilbrigðiskerfi allt frá stofnun þeirra árið 2003.

„Við erum afar ánægð með að opna þessi nýju og góðu húsakynni félagsins. Þetta eru rúmir 700 fermetrar sem opna á mikla möguleika hjá okkur og veitir ekki af. Það er gríðarleg aðstókn til okkar en við leggjum mikið uppúr fallegri umgjörð í kringum starfið okkar. Við lítum á Hugarafl sem  sameiginlegan vinnustað okkar allra sem komum þangað. Þá eru miklir möguleikar og margt í farvatninu varðandi ennþá fjölbreyttari  sjálfshjálparhópa. Þá leggjum við líka mikla áherslu á jóga og listsköpun þ.m.t. tónlist, myndlist ofl í starfinu og má segja að umgjörðin í kringum það séu gerð sérlega góð skil. Það má segja að hugmyndafræði okkar sem er valdefling og bati sé í hávegum höfð í öllu sem kemur að okkar starfi,“ segir Málfríður Hrund Einarsdóttir, formaður Hugarafls.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

Fréttir
Fyrir 14 klukkutímum

Enok Vatnar sakfelldur fyrir tvær líkamsárásir

Enok Vatnar sakfelldur fyrir tvær líkamsárásir
Fréttir
Fyrir 15 klukkutímum

Vilhjálmur Birgisson vill Sjálfstæðisflokkinn og Framsóknarflokkinn úr ríkisstjórn – „Ömurlegt“ að hlusta á Bjarna og Sigurð Inga

Vilhjálmur Birgisson vill Sjálfstæðisflokkinn og Framsóknarflokkinn úr ríkisstjórn – „Ömurlegt“ að hlusta á Bjarna og Sigurð Inga
Fréttir
Fyrir 19 klukkutímum

Kristján foxillur: „Vonandi tekur ekki 100 ár að afgreiða þá umsókn“

Kristján foxillur: „Vonandi tekur ekki 100 ár að afgreiða þá umsókn“
Fréttir
Fyrir 19 klukkutímum

„Kannski það sé skemmra til kosninga en við vitum“

„Kannski það sé skemmra til kosninga en við vitum“
Fréttir
Í gær

Aktívistar frömdu skemmdarverk á málverki af Karli konungi

Aktívistar frömdu skemmdarverk á málverki af Karli konungi
Fréttir
Í gær

Tekinn próflaus á Suðurlandsveginum og reyndi að koma sökinni upp á annan mann

Tekinn próflaus á Suðurlandsveginum og reyndi að koma sökinni upp á annan mann
Fréttir
Í gær

Ofbeldi gegn stúlkum á Laugalandi – „Trauðla hef ég upplifað það jafn oft að viðmælendur mínir hafi grátið í eins miklum mæli“

Ofbeldi gegn stúlkum á Laugalandi – „Trauðla hef ég upplifað það jafn oft að viðmælendur mínir hafi grátið í eins miklum mæli“
Fréttir
Í gær

Gagnauppsópun fram undan hjá Meta – Þú hefur tvær vikur til að neita að taka þátt

Gagnauppsópun fram undan hjá Meta – Þú hefur tvær vikur til að neita að taka þátt