fbpx
Föstudagur 07.ágúst 2020
Eyjan

Magnús Geir tjáir sig um ráðningu Stefáns

Máni Snær Þorláksson
Þriðjudaginn 28. janúar 2020 21:39

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Magnús Geir Þórðarson, þjóðleikhússtjóri og fyrrverandi útvarpsstjóri, tjáir sig á Facebook-síðu sinni um ráðningu Stefáns Eiríkssonar sem útvarpsstjóra. Stjórn Rík­is­út­varps­ins ákvað að ráða Stefán Eiríksson sem út­varps­stjóra til næstu fimm ára. Ákvörðunin var tekin samhljóða á fundi stjórnar í gærkvöldi. Hann tekur til starfa 1. mars næstkomandi. Þetta kemur fram í tilkynningu frá RÚV.

„Ég er ekki í nokkrum vafa um að Stefán Eiríksson verður farsæll útvarpsstjóri,“ segir Magnús. „Hann hefur sýnt hvers hann er megnugur á öðrum vettvangi og það verður gaman að sjá ferska sýn Stefáns á starfsemi RÚV og hvernig það þróast til framtíðar. Hann mun geta reitt sig á einstaklega öflugan starfsmannahóp og á notendur sem þykir afar vænt um sitt Ríkisútvarp.“

„Ég vona að innlent efni verði áfram í öndvegi, menningin haldi sínum mikilvæga sessi, fréttaþjónustan viðhaldi yfirburða trausti og þjónusta við ungt fólk haldi áfram að eflast. Og síðast en ekki síst vona ég að almannaþjónustan þróast í takt við síbreytilegar væntingar,“ segir Magnús einnig og bætir við að hann hlakki til þess að fylgjast með starfi Stefáns. „Ég hlakka til að fylgjast með og njóta framúrskarandi þjónustu RÚV okkar allra á komandi árum.“

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Í vikunni

Eyjan
Fyrir 3 dögum

Staðan á vinstri vængnum: Vænlegir nýliðar og beðið eftir ákvörðun Rósu Bjarkar

Staðan á vinstri vængnum: Vænlegir nýliðar og beðið eftir ákvörðun Rósu Bjarkar
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Yngstu þingmenn 21. aldarinnar á Íslandi – Tvö jafn gömul upp á dag þegar þau urðu þingmenn

Yngstu þingmenn 21. aldarinnar á Íslandi – Tvö jafn gömul upp á dag þegar þau urðu þingmenn
Eyjan
Fyrir 1 viku

Gagnrýnir Ásmund harðlega: „Eiginhagsmunagæsla og atkvæðakaup“

Gagnrýnir Ásmund harðlega: „Eiginhagsmunagæsla og atkvæðakaup“
Eyjan
Fyrir 1 viku

Icelandair stefnir á að ljúka samningum í vikulok – Gengisveiking styður við endurreisn félagsins

Icelandair stefnir á að ljúka samningum í vikulok – Gengisveiking styður við endurreisn félagsins
Eyjan
Fyrir 1 viku

Sláandi frétt CBS um „vænissjúkan“ sendiherra á Íslandi – Vill byssu, brynvarðan bíl og stunguvesti

Sláandi frétt CBS um „vænissjúkan“ sendiherra á Íslandi – Vill byssu, brynvarðan bíl og stunguvesti
Eyjan
Fyrir 1 viku

Margrét kemur Ragnari til varnar – „Lærdóm verði að draga af misvitrum fjárfestingum“

Margrét kemur Ragnari til varnar – „Lærdóm verði að draga af misvitrum fjárfestingum“