fbpx
Þriðjudagur 17.september 2019  |
Eyjan

Vigdís telur að Sorpa sé hugsanlega að verða ógjaldfær – „Þetta er risamál“

Ágúst Borgþór Sverrisson
Fimmtudaginn 5. september 2019 13:15

Vigdís Hauksdóttir

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

„Þetta er risamál, sérstaklega þetta með ársreikninginn fyrir 2018,“ segir Vigdís Hauksdóttir, borgarfulltrúi Miðflokksins, í stuttu spjalli við DV, en hún lagði í morgun fram harðrorða bókun vegna málefna Sorpu. Bendir Vigdís á að rúman 1,6 milljarð króna vanti inn í rekstur Sorpu. Telur hún alvarlegt að þessar upplýsingar séu ekki í ársreikningi félagsins fyrir árið 2018 og bendir á að skipt hafi verið um ytri endurskoðun Sorpu á milli endurskoðunarára.

Bókun Vigdísar í borgarráði um málið er eftirfarandi:

„Ekki komu fram skýr svör á fundinum hvernig standi á því að það vantar rúman 1,6 milljarð inn í rekstur Sorpu bs. Ekkert kemur fram í ársreikningi félagsins fyrir árið 2018 að staðan væri með þessum hætti. Í honum undirritar ytri endurskoðandi reikninginn með þessum orðum: „Það er álit okkar að ársreikningurinn gefi glögga mynd af fjárhagsstöðu félagsins 31. desember 2018 og afkomu þess og breytingu á handbæru fé á árinu 2018, í samræmi við lög um ársreikninga.“ Athygli vekur að skipt var um ytri endurskoðun Sorpu bs. á milli endurskoðunarára eins og hjá Reykjavíkurborg. Kynnt var á fundinum að til stæði að lengja í lánum hjá Íslandsbanka úr 5 árum í 15 en það lán stendur í einum milljarði. Óskað var eftir nýrri lántöku hjá lánasjóði sveitarfélaga upp á milljarð. Þá á að framlengja 500 milljóna framkvæmdalán um 2 ár. Ekki stendur steinn yfir steini í rekstri Sorpu. Það er óhjákvæmilegt að stjórendur fyrirtækisins hafi ekki vitað af þessari gríðarlegu framúrkeyrslu og er að grafalvarlegt mál að stjórn félagsins hafi ekki verið upplýst um málið fyrr en í júní á þessu ári. Hér á sér stað hylming sem kallar á viðamikla, utanaðkomandi rannsókn. Velta má fyrir sér að félagið sé að verða ógjaldfært.“

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Fyrir 23 klukkutímum

Arna frá Bolungarvík hristir upp í mjólkurvörumarkaðnum

Arna frá Bolungarvík hristir upp í mjólkurvörumarkaðnum
Eyjan
Í gær

Björn Leví: „Reynt er að fara fögrum orðum um sama gamla draslið“

Björn Leví: „Reynt er að fara fögrum orðum um sama gamla draslið“
Eyjan
Fyrir 2 dögum

Formaður ungra Sjálfstæðismanna í Skagafirði segir „hina réttsýnu“ loka á umræðuna: „Það virðast all­ir eiga að hafa sömu skoðun­ina“

Formaður ungra Sjálfstæðismanna í Skagafirði segir „hina réttsýnu“ loka á umræðuna: „Það virðast all­ir eiga að hafa sömu skoðun­ina“
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Regnboginn slær í gegn

Regnboginn slær í gegn
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Vonast eftir beinu flugi Icelandair til Nýju Delí

Vonast eftir beinu flugi Icelandair til Nýju Delí
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Jón segir Kolbrúnu ekki hafa lágmarks þekkingu á því sem hún skrifar um – „Það er greinilegt að Kolbrún hefur misskilið hvað gagnrýni mín gengur út á“

Jón segir Kolbrúnu ekki hafa lágmarks þekkingu á því sem hún skrifar um – „Það er greinilegt að Kolbrún hefur misskilið hvað gagnrýni mín gengur út á“