fbpx
Mánudagur 27.september 2021
433Sport

FH sendir frá sér yfirlýsingu vegna frétta um að meintur gerandi sé í herbúðum félagsins

Ritstjórn DV
Miðvikudaginn 1. september 2021 10:05

Frá Kaplakrikavelli. Skjáskot - Youtube

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

FH hefur sent frá sér yfirlýsingu vegna frétta sem bárust í gær, var yfirlýsingin birt á heimasíðu félagsins seint í gærkvöldi. Knattspyrnuvefsíðan Fótbolti.net hafði óskað eftir svörum frá FH vegna ásakana um að leikmaður í meistaraflokki félagsins sé sakaður um nauðgun. Fótbolti.net byggði frétt sína á Twitter færslu sem Hulda Hrund Sig­munds­dótt­ir, meðlimur í aðgerðarhópnum Öfgar setti fram á Twitter síðu sína.

Knattspyrnuhreyfingin á Íslandi situr undir þungum ásökunum þessa dagana þar sem fjöldi meintra kynferðisbrota er til umræðu. „Við getum þó gefið Klöru það að hún sagði satt og rétt frá að hópnauðgunarferlið gekk ekki betur en það að meintur gerandinn er enn í byrjunarliði FH og þjálfar yngri flokka,“ skrifaði Hulda Hrund á Twitter.

FH-ingar hafa skrifað yfirlýsingu þar sem félagið segist fordæma hvers kyns of­beld­is­hegðun. Þá segir að félagið hafi hitt ráðgjafa og fulltrúa ÍSÍ vegna málsins. Þar segir að vinna í þessum málum muni hafa forgang í starfi félagsins.

Yfirlýsing FH:
Aðal­stjórn FH er mjög meðvituð um umræðuna um of­beld­is- og kyn­ferðis­brot inn­an knatt­spyrn­unn­ar, tek­ur hana al­var­lega og for­dæm­ir hvers kyns of­beld­is­hegðun. Full­trú­ar fé­lags­ins hafa hitt ráðgjafa og full­trúa ÍSÍ, Kol­brúnu Hrund Sig­ur­geirs­dótt­ur, vegna viðbragða í þess­um erfiðu mál­um og mun sú vinna halda áfram og hafa for­gang í starfi fé­lags­ins.

f.h. Fim­leika­fé­lags Hafn­ar­fjarðar
Viðar Hall­dórs­son
formaður aðal­stjórn­ar

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 19 klukkutímum

Serie A: Lazio sigraði slaginn um Rómarborg

Serie A: Lazio sigraði slaginn um Rómarborg
433Sport
Fyrir 19 klukkutímum

Ísak Bergmann skoraði sitt fyrsta mark í stórsigri

Ísak Bergmann skoraði sitt fyrsta mark í stórsigri
433Sport
Fyrir 20 klukkutímum

Framkvæmdastjóri Dortmund tjáir sig um byrjun Sancho – ,,Það særir sál mína“

Framkvæmdastjóri Dortmund tjáir sig um byrjun Sancho – ,,Það særir sál mína“
433Sport
Fyrir 21 klukkutímum

Barbára Sól skoraði – Albert og félagar unnu stórsigur

Barbára Sól skoraði – Albert og félagar unnu stórsigur
433Sport
Fyrir 22 klukkutímum

Enska úrvalsdeildin: Mark Jimenez gerði útslagið

Enska úrvalsdeildin: Mark Jimenez gerði útslagið
433Sport
Í gær

Vandræðagemsi leggur skóna á hilluna

Vandræðagemsi leggur skóna á hilluna
433Sport
Í gær

Sjáðu myndbandið: Skoraði mark með flösku í hendinni

Sjáðu myndbandið: Skoraði mark með flösku í hendinni
433Sport
Í gær

Elliott gerir grín að því hvernig hann lítur út í FIFA 22 – Sjáðu myndina

Elliott gerir grín að því hvernig hann lítur út í FIFA 22 – Sjáðu myndina
433Sport
Í gær

Óskar ræddi tímabilið: ,,Við erum komnir mjög stutt“

Óskar ræddi tímabilið: ,,Við erum komnir mjög stutt“