fbpx
Föstudagur 02.júní 2023
Fréttir

PLAY hefur sölu á lúxusflugferðum undir formerkjunum „dýrari týpan“- „Fólk borgar meira fyrir blátt!

Ritstjórn DV
Laugardaginn 1. apríl 2023 10:12

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Flugfélagið PLAY hefur sent frá sér fréttatilkynningu í dag þar sem félagið kynnir nýtt útlit og svokallaða „dýrari týpuna“

Í tilkynningu segir að „dýrari týpan“ sé formerkið sem verði notað til að selja lúxusflugferðir til að mæta eftirspurn viðskiptavina.

„Flugfélagið PLAY hefur hafið sölu á lúxusflugferðum undir formerkjunum „dýrari týpan“. Ein af tíu flugvélum félagsins verður notuð í ferðirnar en hún verður blá og hvít á litinn. Aðrar vélar PLAY verða áfram í rauða einkennislit félagsins. Vélin kemur til landsins á haustmánuðum og er af gerðinni A320neo. Fyrsta lúxusflugferð PLAY verður farin til Tenerife þann 20.sept.“

Í tilkynningu segir að með þessu sé félagið að auka vöruframboð og fá þeir sem kaupa flug með „dýrari týpunni“ ýmis fríðindi á borð við frítt vatn og úrval af eldra afþreyingarefni. Ekki standi til að félagið færi sig úr lággjaldamódelinu heldur er verið að mæta eftirspurn þeirra viðskiptavina sem eru tilbúnir að borga meira fyrir lúxus.

Haft er eftir Birgi Jónssyni forstjóra að blái liturinn hafi orðið fyrir valinu því hann endurspegli himin og hafi og hafi lengi verið tákn kóngafólks og heldir borgara. Rannsóknir sýni ennfremur að fólk borgi meira fyrir blátt.

Tilkynningin í heild sinni:

„„Flugfélagið PLAY hefur hafið sölu á lúxusflugferðum undir formerkjunum „dýrari týpan“. Ein af tíu flugvélum félagsins verður notuð í ferðirnar en hún verður blá og hvít á litinn. Aðrar vélar PLAY verða áfram í rauða einkennislit félagsins. Vélin kemur til landsins á haustmánuðum og er af gerðinni A320neo. Fyrsta lúxusflugferð PLAY verður farin til Tenerife þann 20.sept.

Með þessu er PLAY að auka vöruframboð sitt en þeir sem kaupa flug með dýrari týpunni fá ýmis fríðindi í fluginu, s.s. frítt vatn um borð og úrval eldra afþreyingarefnis í sætisbaki.

Með nýju útliti og auknu vöruúrvali er PLAY ekki að færa sig úr
lággjaldamódelinu heldur að mæta eftirspurn breiðs hóps viðskiptavina sem vill auknar vellystingar og borga aðeins meira fyrir þær. Verðinu verður haldið í lágmarki en farþegar geta búist við að borga um 30% hærra verð fyrir bláu ferðina.

„Ég er hrikalega spenntur fyrir þessari nýju vöru og er sannfærður um að það sé eftirspurn til staðar. Blái liturinn varð fyrir valinu af því hann endurspeglar himin og haf og hefur lengi verið tákn kóngafólks og heldri borgara. Þá sýna rannsóknir að fólk borgar meira fyrir blátt. ,“ segir Birgir Jónsson, forstjóri PLAY.“

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

Fréttir
Í gær

Einar ósáttur eftir tannlæknaferð til Búdapest – Situr eftir með dýran góm fyrir tennur sem ekki þurfti að draga

Einar ósáttur eftir tannlæknaferð til Búdapest – Situr eftir með dýran góm fyrir tennur sem ekki þurfti að draga
Fréttir
Í gær

Tæknifyrirtæki hafa eytt sönnunargögnum um stríðsglæpi

Tæknifyrirtæki hafa eytt sönnunargögnum um stríðsglæpi
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Sakaður um að hafa nauðgað karlmanni

Sakaður um að hafa nauðgað karlmanni
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Birkir Jón og félagar í baráttu um gullið á NM – „Ég hef virkilega góða tilfinningu fyrir þessu móti“

Birkir Jón og félagar í baráttu um gullið á NM – „Ég hef virkilega góða tilfinningu fyrir þessu móti“
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Ákærður fyrir skattsvik þremur árum eftir stórt gjaldþrot Omzi ehf

Ákærður fyrir skattsvik þremur árum eftir stórt gjaldþrot Omzi ehf
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Var rekinn fyrir að berja samstarfsmann sem var með leiðindi í partý – Stefndi vinnustaðnum og heimtaði bætur fyrir ólögmæta riftun

Var rekinn fyrir að berja samstarfsmann sem var með leiðindi í partý – Stefndi vinnustaðnum og heimtaði bætur fyrir ólögmæta riftun
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Segir foreldra sína útilokaða frá fermingarathöfn á Tálknafirði – „Erfitt að horfa á móður mína vera leiða og gráta“

Segir foreldra sína útilokaða frá fermingarathöfn á Tálknafirði – „Erfitt að horfa á móður mína vera leiða og gráta“
Fréttir
Fyrir 3 dögum

Undrast litla umræðu vegna verkfalla í Mosfellsbæ – „Gerið eitthvað!“

Undrast litla umræðu vegna verkfalla í Mosfellsbæ – „Gerið eitthvað!“