fbpx
Mánudagur 18.október 2021
433Sport

FH sendir frá sér yfirlýsingu vegna frétta um að meintur gerandi sé í herbúðum félagsins

Ritstjórn DV
Miðvikudaginn 1. september 2021 10:05

Frá Kaplakrikavelli. Skjáskot - Youtube

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

FH hefur sent frá sér yfirlýsingu vegna frétta sem bárust í gær, var yfirlýsingin birt á heimasíðu félagsins seint í gærkvöldi. Knattspyrnuvefsíðan Fótbolti.net hafði óskað eftir svörum frá FH vegna ásakana um að leikmaður í meistaraflokki félagsins sé sakaður um nauðgun. Fótbolti.net byggði frétt sína á Twitter færslu sem Hulda Hrund Sig­munds­dótt­ir, meðlimur í aðgerðarhópnum Öfgar setti fram á Twitter síðu sína.

Knattspyrnuhreyfingin á Íslandi situr undir þungum ásökunum þessa dagana þar sem fjöldi meintra kynferðisbrota er til umræðu. „Við getum þó gefið Klöru það að hún sagði satt og rétt frá að hópnauðgunarferlið gekk ekki betur en það að meintur gerandinn er enn í byrjunarliði FH og þjálfar yngri flokka,“ skrifaði Hulda Hrund á Twitter.

FH-ingar hafa skrifað yfirlýsingu þar sem félagið segist fordæma hvers kyns of­beld­is­hegðun. Þá segir að félagið hafi hitt ráðgjafa og fulltrúa ÍSÍ vegna málsins. Þar segir að vinna í þessum málum muni hafa forgang í starfi félagsins.

Yfirlýsing FH:
Aðal­stjórn FH er mjög meðvituð um umræðuna um of­beld­is- og kyn­ferðis­brot inn­an knatt­spyrn­unn­ar, tek­ur hana al­var­lega og for­dæm­ir hvers kyns of­beld­is­hegðun. Full­trú­ar fé­lags­ins hafa hitt ráðgjafa og full­trúa ÍSÍ, Kol­brúnu Hrund Sig­ur­geirs­dótt­ur, vegna viðbragða í þess­um erfiðu mál­um og mun sú vinna halda áfram og hafa for­gang í starfi fé­lags­ins.

f.h. Fim­leika­fé­lags Hafn­ar­fjarðar
Viðar Hall­dórs­son
formaður aðal­stjórn­ar

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 15 klukkutímum

Bundesliga: Bayern slátraði Leverkusen í fyrri hálfleik

Bundesliga: Bayern slátraði Leverkusen í fyrri hálfleik
433Sport
Fyrir 16 klukkutímum

Enska úrvalsdeildin: West Ham tók öll stigin í Liverpool

Enska úrvalsdeildin: West Ham tók öll stigin í Liverpool
433Sport
Fyrir 18 klukkutímum

Hin umdeilda Wanda Nara sögð hafa sparkað eiginmanninum – ,,Aftur skemmirðu fjölskyldu fyrir kynlíf“

Hin umdeilda Wanda Nara sögð hafa sparkað eiginmanninum – ,,Aftur skemmirðu fjölskyldu fyrir kynlíf“
433Sport
Fyrir 18 klukkutímum

Albert skoraði og lagði upp í stórsigri

Albert skoraði og lagði upp í stórsigri
433Sport
Í gær

Solskjaer: „Það verður kannski eitthvað að breytast“

Solskjaer: „Það verður kannski eitthvað að breytast“
433Sport
Í gær

Enski boltinn: Chelsea stóð af sér látlausar sóknir Brentford manna

Enski boltinn: Chelsea stóð af sér látlausar sóknir Brentford manna