fbpx
Þriðjudagur 26.október 2021
433Sport

FH sendir frá sér yfirlýsingu vegna frétta um að meintur gerandi sé í herbúðum félagsins

Ritstjórn DV
Miðvikudaginn 1. september 2021 10:05

Frá Kaplakrikavelli. Skjáskot - Youtube

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

FH hefur sent frá sér yfirlýsingu vegna frétta sem bárust í gær, var yfirlýsingin birt á heimasíðu félagsins seint í gærkvöldi. Knattspyrnuvefsíðan Fótbolti.net hafði óskað eftir svörum frá FH vegna ásakana um að leikmaður í meistaraflokki félagsins sé sakaður um nauðgun. Fótbolti.net byggði frétt sína á Twitter færslu sem Hulda Hrund Sig­munds­dótt­ir, meðlimur í aðgerðarhópnum Öfgar setti fram á Twitter síðu sína.

Knattspyrnuhreyfingin á Íslandi situr undir þungum ásökunum þessa dagana þar sem fjöldi meintra kynferðisbrota er til umræðu. „Við getum þó gefið Klöru það að hún sagði satt og rétt frá að hópnauðgunarferlið gekk ekki betur en það að meintur gerandinn er enn í byrjunarliði FH og þjálfar yngri flokka,“ skrifaði Hulda Hrund á Twitter.

FH-ingar hafa skrifað yfirlýsingu þar sem félagið segist fordæma hvers kyns of­beld­is­hegðun. Þá segir að félagið hafi hitt ráðgjafa og fulltrúa ÍSÍ vegna málsins. Þar segir að vinna í þessum málum muni hafa forgang í starfi félagsins.

Yfirlýsing FH:
Aðal­stjórn FH er mjög meðvituð um umræðuna um of­beld­is- og kyn­ferðis­brot inn­an knatt­spyrn­unn­ar, tek­ur hana al­var­lega og for­dæm­ir hvers kyns of­beld­is­hegðun. Full­trú­ar fé­lags­ins hafa hitt ráðgjafa og full­trúa ÍSÍ, Kol­brúnu Hrund Sig­ur­geirs­dótt­ur, vegna viðbragða í þess­um erfiðu mál­um og mun sú vinna halda áfram og hafa for­gang í starfi fé­lags­ins.

f.h. Fim­leika­fé­lags Hafn­ar­fjarðar
Viðar Hall­dórs­son
formaður aðal­stjórn­ar

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 6 klukkutímum
Walter Smith er látinn
433Sport
Fyrir 7 klukkutímum

Solskjær þriðji besti stjórinn í sögu United en það án titla

Solskjær þriðji besti stjórinn í sögu United en það án titla
433Sport
Fyrir 8 klukkutímum

Solskjær lifir á lyginni og virðist halda starfinu

Solskjær lifir á lyginni og virðist halda starfinu
433Sport
Fyrir 20 klukkutímum

Barcelona leikur gegn Boca Juniors í „Maradona bikarnum“

Barcelona leikur gegn Boca Juniors í „Maradona bikarnum“
433Sport
Fyrir 21 klukkutímum

Arnór Ingvi og félagar unnu Stuðningsmannaskjöldinn – „Við erum hvergi nærri hættir“

Arnór Ingvi og félagar unnu Stuðningsmannaskjöldinn – „Við erum hvergi nærri hættir“