fbpx
Mánudagur 26.október 2020

Dýr myndi Hafliði allur

Ritstjórn DV
Sunnudaginn 3. mars 2019 10:00

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Orðið á götunni er að Síminn hafi greitt 1,8 milljarða króna fyrir sýningarréttinn á Enska boltanum – Premier league – og gildir samningurinn til þriggja ára. Kostnaður við útsendingar hér heima, til dæmis gervihnettir og starfsmannahald í kringum útsendingar, er ekki innifalinn.  Þetta þykir hraustleg greiðsla og vandséð hvernig Síminn ætlar að ná þessum peningum tilbaka.  Til samanburðar greiddi Sýn upphaflega um 700 milljónir króna fyrir sýningarréttinn og  var Vodafone síðan tilbúið til að teygja sér upp í 1200 milljónir. Hér er auðvitað himinn og haf á milli og virðist sem Síminn hafi sýnt mikla rausn í tilboði sínu.

Það hriktir í stoðum fjarskiptafyrirtækjanna og fylgitungla þeirra. Í gær var tilkynnt að forstjóri Sýnar, Stefán Sigurðsson, myndi láta af störfum í sumarbyrjun. Fyrir tæpum tveimur mánuðum var tilkynnt að tveir aðrir lykilstjórnendur félagsins, Björn Víglundsson og Ragnheiður Hauksdóttir, hefðu látið af störfum. Ein ástæðan er slæm staða félagsins þó að aðrar kunni að spila þar inn í líka.

Eitt er ljóst. Það eru forvitnilegir tímar framundan á sjónvarpsmarkaði þar sem samkeppnin verður meiri en nokkru sinni fyrr. Þar spila erlendar efnisveitur, eins og Netflix, stórt hlutverk. Við spyrjum að leikslokum.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 6 klukkutímum

Arnór Ingvi spilaði í öruggum sigri

Arnór Ingvi spilaði í öruggum sigri
433Sport
Fyrir 6 klukkutímum

Jacob Murphy bjargaði stigi fyrir Newcastle

Jacob Murphy bjargaði stigi fyrir Newcastle
433Sport
Fyrir 8 klukkutímum

Ísak Óli kom inn á í sigri

Ísak Óli kom inn á í sigri
433Sport
Fyrir 8 klukkutímum

Fínn í fótbolta en slakur í þessari íþrótt – Liðsfélagi hans fór í hláturkast

Fínn í fótbolta en slakur í þessari íþrótt – Liðsfélagi hans fór í hláturkast
Pressan
Fyrir 9 klukkutímum

Há dánartíðni í Bandaríkjunum – Tæplega 300.000 fleiri en vænta mátti

Há dánartíðni í Bandaríkjunum – Tæplega 300.000 fleiri en vænta mátti
Fréttir
Fyrir 9 klukkutímum

„Því miður hefur það nú gerst sem við óttuðumst mest“

„Því miður hefur það nú gerst sem við óttuðumst mest“
Pressan
Fyrir 10 klukkutímum

Óvissutímar bíða Trump ef hann tapar kosningunum – Málshöfðanir og rannsóknir

Óvissutímar bíða Trump ef hann tapar kosningunum – Málshöfðanir og rannsóknir
Eyjan
Fyrir 13 klukkutímum

Kristján sleginn yfir máli frystitogarans – „Maður þekkir þetta bara af eigin reynslu“

Kristján sleginn yfir máli frystitogarans – „Maður þekkir þetta bara af eigin reynslu“
433Sport
Fyrir 13 klukkutímum

Valdi ekki dýrasta leikmanninn í draumaliðið – Sjáðu hverja hann valdi

Valdi ekki dýrasta leikmanninn í draumaliðið – Sjáðu hverja hann valdi