fbpx
Sunnudagur 26.maí 2019

DV - Frjáls og óháður miðill

Fréttir

Valitor tjáir sig eftir tapið gegn Wikileaks: Segja dóm héraðsdóms furðulegan

Ágúst Borgþór Sverrisson
Miðvikudaginn 24. apríl 2019 18:35

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Greiðslukortafyrirtækið Valitor hefur sent frá sér yfirýsingu þar sem brugðist er við dómi Héraðsdóms Reykjavíkur en fyrirtækið var í dag dæmt til sektargreiðslu upp á 1,2 milljarðar fyrir að hafa lokað fyrir greiðslugátt fyrirtækjanna sem standa að baki Wikileaks þannig að ekki var hægt að taka við styrktarframlögum til Wikileaks. Valitor segir dóminn vera furðulegan sérstaklega í tilfelli SPP, sem fær dæmdan bróðurpart skaðabótanna (það fyrirtæki er í eigu Julian Assange), því SPP hafi aldrei átt í neinu viðskiptasambandi við Valitor. Líklega mun Valitor áfrýja málinu til Landsréttar. Þá hafi minnihluti dómenda vilja sýkna Valitor.

Fréttatilkynning Valitor vegna málsins er eftirfarandi:

Héraðsdómur Reykjavíkur féllst í dag að hluta á skaðabótakröfu Sunshine Press Productions (SPP) og Datacell gagnvart Valitor að upphæð samtals 1,2 milljarðar króna. Þar af eru SPP dæmdar 1.140 milljónir króna í bætur og Datacell 60 milljónir króna.

Minnihlutinn vildi sýkna Valitor

Niðurstaða dómstólsins sætir furðu, sérstaklega varðandi SPP sem aldrei hefur átt í neinu viðskiptasambandi við Valitor. Auk þess hefur SPP aldrei haft nema hverfandi tekjur en gerði engu að síður margra milljarða dómkröfur á hendur fyrirtækinu. Valitor hefur frá upphafi bent á að enginn grundvöllur sé fyrir kröfugerð SPP en meirihluti héraðsdóms kemst að annarri niðurstöðu í dag. Hins vegar skilaði einn þriggja dómara séráliti og vildi sýkna Valitor alfarið enda hafi ekkert tjón verið sannað. Valitor er að fara yfir dómsniðurstöðuna og mun væntanlega áfrýja málinu til Landsréttar.

Traust staða Valitor

Vert er að taka fram að niðurstaða dómstólsins hefur engin áhrif á rekstrarhæfi Valitor né þjónustu við viðskiptavini félagsins og fjárhagsleg staða þess er áfram sterk. Arion banki, eigandi Valitor, er fjárhagslegur bakhjarl félagsins í þessu máli.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Fréttir
Í gær

Ákvörðun Útlendingastofnunar afturkölluð – Mayeth verður ekki send úr landi í bili

Ákvörðun Útlendingastofnunar afturkölluð – Mayeth verður ekki send úr landi í bili
Fréttir
Í gær

Magnús ákærður – Talinn hafa svikið út 85 milljónir frá Sparisjóði Siglufjarðar

Magnús ákærður – Talinn hafa svikið út 85 milljónir frá Sparisjóði Siglufjarðar
Fréttir
Í gær

Ríkisskattstjóri gefur ekki upplýsingar um 10 tekjuhæstu í ár

Ríkisskattstjóri gefur ekki upplýsingar um 10 tekjuhæstu í ár
Fréttir
Í gær

Pálmi sparar ekki stóru orðin: „Illa innrætt og heimskt fólk“

Pálmi sparar ekki stóru orðin: „Illa innrætt og heimskt fólk“
Fréttir
Fyrir 2 dögum

18 ára piltur í vanda eftir ofsaakstur á Kringlumýrarbraut

18 ára piltur í vanda eftir ofsaakstur á Kringlumýrarbraut
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Eitt stærsta fíkniefnasmygl sögunnar – Fjórir Íslendingar í haldi – Kókaínið metið á hundruði milljóna

Eitt stærsta fíkniefnasmygl sögunnar – Fjórir Íslendingar í haldi – Kókaínið metið á hundruði milljóna
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Guðni forseti birtir hjartnæma mynd af föður sínum: „Segjum bara að nú reki Patti smiðshöggið“

Guðni forseti birtir hjartnæma mynd af föður sínum: „Segjum bara að nú reki Patti smiðshöggið“
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Lögregla varar við umferðartöfum – Hér gætu orðið miklar tafir í dag

Lögregla varar við umferðartöfum – Hér gætu orðið miklar tafir í dag