fbpx
Fimmtudagur 20.júní 2019

DV - Frjáls og óháður miðill

Fréttir

Óvíst um framtíð Skúla hjá WOW: „Nýrra eigenda að ákveða hans framtíðarhlutverk“

Ritstjórn DV
Þriðjudaginn 26. mars 2019 13:46

Skúli Mogensen Forstjóri WOW.

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

„Í dag er hann forstjóri félagsins og það verður í raun og veru bara nýrra eigenda að ákveða hans framtíðarhlutverk,“ segir Sigþór Kristinn Skúlason, forstjóri Airport Associates á Keflavíkurflugvelli, í samtali við RÚV.

Eins og greint var frá í hádeginu hefur WOW air komist að samkomulagi við meirihluta kröfuhafa um fjárhagslega endurskipulagningu fyrirtækisins.

Í samkomulaginu felst að að breyta skuldum kröfuhafa í hlutafé og fjármagna fyrirtækið þar til stöðugleiki næst, en í tilkynningu sem WOW sendi í hádeginu segir að þetta sé mikilvægur áfangi til að tryggja sjálfbærni félagsins til lengri tíma litið.

Skuldabréfaeigendur og kröfuhafar funduðu í þriðja skiptið í gærkvöldi og var markmiðið að umbreyta skuldum í 49% hlutafjár. Fréttablaðið hefur greint frá því að Arctica Finance vinni að því að safna um fimm milljörðum króna og varðar sú áætlun hitt 51 prósentið sem á að selja.

Í frétt RÚV er haft eftir einum kröfuhafa að félaginu sé borgið næstu vikurnar. Einn kröfuhafa WOW er Airport Associates og segir Sigþór, forstjóri fyrirtækisins, að verið sé að umbreyta um fimmtán milljörðum í hlutafé.

Hann segir að Skúli muni áfram eiga stóran hlut í félaginu en á þessu stigi sé ekki hægt að segja til um hlutverk hans hjá WOW í framtíðinni. Hann sé forstjóri félagsins í dag og verði það áfram þar til annað verður ákveðið.

Eins og að framan greinir er nú unnið að því að afla hlutafjár upp á fimm milljarða króna. Hefur RÚV eftir Sigþóri að þetta gætu orðið nýir hluthafar eða einhverjir núverandi kröfuhafa. Það taki tíma að finna þá og sú vinna gæti tekið einhverjar vikur.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Fréttir
Í gær

Íslenski tannlæknirinn sem hvarf í Hollandi vann hjá Heimi Hallgrímssyni í fyrra

Íslenski tannlæknirinn sem hvarf í Hollandi vann hjá Heimi Hallgrímssyni í fyrra
Fréttir
Í gær

Kennari liggur undir þungu ámæli vegna skrifa um nemendur: Segir íslenska grunnskólanemendur beita ofbeldi og fölskum ásökunum

Kennari liggur undir þungu ámæli vegna skrifa um nemendur: Segir íslenska grunnskólanemendur beita ofbeldi og fölskum ásökunum
Fréttir
Í gær

Þremenningunum sleppt úr haldi: Rannsókn sögð miða vel – Fíkniefnamisferli og peningaþvætti

Þremenningunum sleppt úr haldi: Rannsókn sögð miða vel – Fíkniefnamisferli og peningaþvætti
Fréttir
Í gær

Ung hjón unnu rúmar 30 milljónir um helgina: „Þau ætla að byrja á að fagna útskrift“

Ung hjón unnu rúmar 30 milljónir um helgina: „Þau ætla að byrja á að fagna útskrift“
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Íslenskir þjóðernissinnar hjóla í fjallkonuna: „Þessi kona er amerísk og á að vera stolt af því“

Íslenskir þjóðernissinnar hjóla í fjallkonuna: „Þessi kona er amerísk og á að vera stolt af því“
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Gróðureldar geta breiðst út í Reykjavík og skapað mikla hættu

Gróðureldar geta breiðst út í Reykjavík og skapað mikla hættu