fbpx
Föstudagur 02.desember 2022
Fréttir

Magnús Ólafur kærður: Grunaður um stórfelld auðgunarbrot og skjalafals

Kristjón Kormákur Guðjónsson
Mánudaginn 11. september 2017 15:22

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Magnús Ólafur Garðarsson fyrrverandi forstjóri og stofnandi United Silicom er grunaður um refsiverða háttsemi. Stjórn United Silicon hefur sent kæru til Embættis héraðssaksóknara en Magnús er grunaður um stórfelld auðgunarbrot og skjalafals. Þetta kemur fram í fréttatilkynningu frá United Silicon. Kæran byggir á grun um stórfelld auðgunarbrot og skjalafals allt frá árinu 2014 og er lögð fram í samráði við aðra hagsmunaaðila. Í tilkynningunni segir orðrétt:

„Upplýsingarnar sem nú koma fram eru afrakstur af vinnu við endurskipulagningu félagsins sem leidd hefur verið af nýrri stjórn sem tók við í febrúar. Hinn grunaði hefur enga aðkomu haft að rekstri eða stjórnun félagsins síðan í mars. Stjórn félagsins mun vinna með yfirvöldum að rannsókn málsins svo að upplýsa megi það sem fyrst.“

Starfsmenn hafa verið látnir vita um þá stöðu sem upp er kominn.

DV hefur áður fjallað um Magnús en í vor greindi dv.is frá því að Magnús hefði verið ákærður af Héraðssaksóknara, grunaður um vítaverðan akstur og valdið umferðarslysi á tvöföldum kafla Reykjanesbrautarinnar. DV ræddi við Magnús þann 3. mars og þvertók Magnús þá fyrir að hafa verið handtekinn.

„Ég bað lögregluna um far í vinnuna,“ sagði Magnús þegar hann var spurður hvers vegna lögreglan hefði ekið honum af slysstað. Hann kunni engar skýringar á því af hverju lögreglan vistaði hann í fangaklefa meðan á frumrannsókn málsins stóð. Síðan þá hefur bifreiðin verið í vörslu lögreglu.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

Fréttir
Fyrir 20 klukkutímum

Faðir Friðfinns telur tvo þekkta aðila úr undirheimum helst geta upplýst um málið – „Þetta eru menn sem svífast einskis“

Faðir Friðfinns telur tvo þekkta aðila úr undirheimum helst geta upplýst um málið – „Þetta eru menn sem svífast einskis“
Fréttir
Fyrir 21 klukkutímum

Tengsl á milli joðneyslu og greindar barna

Tengsl á milli joðneyslu og greindar barna
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Landsréttur sneri við dómi úr héraði – Meintur þjófur fær ekki bætur fyrir að dúsa í gæsluvarðhaldi

Landsréttur sneri við dómi úr héraði – Meintur þjófur fær ekki bætur fyrir að dúsa í gæsluvarðhaldi
Fréttir
Fyrir 2 dögum

Bandaríkin íhuga að senda langdræg árásarvopn til Úkraínu

Bandaríkin íhuga að senda langdræg árásarvopn til Úkraínu