fbpx
Laugardagur 15.ágúst 2020
Eyjan

Auður Kjartansdóttir ráðin framkvæmdastjóri Skógræktarfélags Reykjavíkur

Ágúst Borgþór Sverrisson
Mánudaginn 20. júlí 2020 12:21

Auður Kjartansdóttir

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Auður Kjartansdóttir hefur verið ráðin framkvæmdastjóri Skógræktarfélags Reykjavíkur. Auður er með B.S. gráðu í landfræði, cand. mag gráðu í landfræðilegum upplýsingakerfum og meistaragráðu í forystu og stjórnun.

Hátt í þriðja tug umsókna barst um starf framkvæmdastjóra Skógræktarfélags Reykjavíkur þegar það var auglýst í vor.

Í fréttatilkynningu frá Skógræktarfélagi Reykjavíkur segir:

Jóhannes Benediktsson, formaður Skógræktarfélags Reykjavíkur: „Það er mikið gleðiefni hve margir hæfir einstaklingar sýndu starfinu áhuga. Við hlökkum til að starfa með Auði. Auk þess sem hún er afar hæf, teljum við að reynsla hennar af útivistarstarfi og skipulagningu þess komi til með að nýtast mjög vel í starfi félagsins, sem hefur umsjón með tveimur af fjölsóttustu útivistarsvæðunum á suðvesturhorni landsins – Heiðmörk og Esjuhlíðum. Skógræktarfélagið leggur einnig mikið upp úr loftslagsmálum og á þeim vettvangi mun reynsla Auðar af  vísindastarfi hjá Veðurstofunni koma að góðum notum.“

Auður hefur starfað sem sérfræðingur í ofanflóðum hjá Veðurstofu Íslands frá árinu 2005. Einnig hefur Auður starfað við leiðsögn og verið fjallaleiðsögumaður helstu fjöllum landsins um árabil. Hún var verkefnisstjóri hjá Héraðsskógum og hefur verið fararstjóri hjá Ferðafélagi Íslands um árabil. Auður kom að stofnun Ferðafélags barnana og sat í stjórn þess á upphafsárum félagsins. Einnig hefur hún verið yfirkennari Björgunarskólans á sviði snjóflóða og haft umsjón með fjölda námskeiða um útivist. Auður er gift Páli Guðmundssyni og eiga þau saman tvö börn.

Auður tekur við starfi framkvæmdastjóra af Helga Gíslasyni, sem ráðinn hefur verið sveitarstjóri Fljótsdalshrepps. Skógræktarfélag Reykjavíkur eru félagasamtök með nær 2.000 félagsmenn. Upplýsingar um félagið og starfsemina má nálgast á www.heidmork.is.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Í vikunni

Eyjan
Fyrir 3 dögum

Þorsteinn segir bið í næsta Samherja-þátt – „Ég ætla ekki að tjá mig um það á þessu stigi og ætla að láta storminn aðeins lægja eftir þetta“

Þorsteinn segir bið í næsta Samherja-þátt – „Ég ætla ekki að tjá mig um það á þessu stigi og ætla að láta storminn aðeins lægja eftir þetta“
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Gunnar Bragi um svar Helga Seljan – „Ég leyfi mér hins veg­ar að glotta smá“

Gunnar Bragi um svar Helga Seljan – „Ég leyfi mér hins veg­ar að glotta smá“