Miðvikudagur 20.nóvember 2019
Eyjan

Dularfullt félag keypti jörð með veiðirétti í Laxá í Aðaldal

Kristján Kristjánsson
Föstudaginn 8. nóvember 2019 07:59

Talsmaður Ratcliffe segir hann ekki eiga Dylan Holding SA.

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Nýlega keypti félagið Aðaldalur ehf., sem er í eigu Dylan Holding SA, jörð með veiðirétti í Laxá í Aðaldal sem stundum er sögð ókrýnd drottning íslenskra laxveiðiáa. Dylan Holding SA er sagt vera sterklega tengt breska auðkýfingnum Jim Ratcliffe, sem hefur keypt fjölda jarða á Austurlandi, en það er ekki í hans eigu að sögn talsmanns hans.

Fréttablaðið skýrir frá þessu. Fram kemur að Aðaldalur ehf. hafi í árslok 2009 keypt hluti í þremur jörðum með veiðiréttindi í Laxá í Aðaldal. Þetta voru jarðirnar Knútsstaður og Straumsnes í Aðaldælahreppi og Hólar í Laxárdal. Félagið keypti líka íbúðarhús á Lynghóli í Aðaldælahreppi. Síðan gerðist ekki meira í fasteigna- og jarðakaupum hjá félaginu fyrr en í september á þessu ári. Þá keypti félagið hluta af jörðinni Austurhaga í Aðaldælahreppi.

Aðaldalur er eins og fyrr segir í eigu Dylan Holding SA sem er skráð í Lúxemborg. Jóhannes Kristinsson, fjárfestir, er í forsvari Dylan Holding SA. Hann er kannski þekktastur fyrir aðild sína að Fons og Iceland Express á árum áður. Fréttablaðið segir að hann hafi verið sagður eigandi félagsins en því hafi einnig verið haldið fram í fréttum, þar á meða hjá Morgunblaðinu og Kjarnanum, að Jim Ratcliffe sé raunverulegur eigandi félagsins. Þessu vísaði Gísli Ásgeirsson, talsmaður Ratcliffe hér á landi, á bug í samtali við Fréttablaðið og sagði Ratcliffe ekki eiga Dylan Holding SA.

Fréttablaðið segir erfitt að segja til um hversu stóra hlutdeild í veiðiréttindum í Laxá í Aðaldal félagði Aðaldalur á núna. Ónafngreindur sérfræðingur, sem Fréttablaðið ræddi við, telur að félagið eigi 3-5 prósent af veiðiréttindunum.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Í gær

Skrifar um svarta sögu Samherja – „Ekki sagan um duglegu drengina“

Skrifar um svarta sögu Samherja – „Ekki sagan um duglegu drengina“
Eyjan
Í gær

Morgunblaðið hæðist að borgarstjóra –„Þetta er alger draumatillaga“

Morgunblaðið hæðist að borgarstjóra –„Þetta er alger draumatillaga“
Eyjan
Fyrir 2 dögum

Forstjóri Samherja segir að niðurstöður rannsóknar verði birtar – „Það vilja allir vinna heiðarlega“

Forstjóri Samherja segir að niðurstöður rannsóknar verði birtar – „Það vilja allir vinna heiðarlega“
Eyjan
Fyrir 2 dögum

Tekist á um Samherjamálið í Silfrinu – Helga Vala segir frystingu eigna eðlilega aðgerð

Tekist á um Samherjamálið í Silfrinu – Helga Vala segir frystingu eigna eðlilega aðgerð
Eyjan
Fyrir 3 dögum

Ágúst Ólafur ósáttur við að framlög séu ekki hækkuð til SÁÁ – Fór sjálfur í meðferð – „Þetta er ekki flokkspólitískt mál.“

Ágúst Ólafur ósáttur við að framlög séu ekki hækkuð til SÁÁ – Fór sjálfur í meðferð – „Þetta er ekki flokkspólitískt mál.“
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Vilja ekki svara fyrirspurnum um mútugreiðslur né opna bókhaldið

Vilja ekki svara fyrirspurnum um mútugreiðslur né opna bókhaldið
Eyjan
Fyrir 4 dögum

Sjáðu hvernig Bjarni Ben ætlar að koma í veg fyrir skattsvik

Sjáðu hvernig Bjarni Ben ætlar að koma í veg fyrir skattsvik