fbpx
Föstudagur 01.júlí 2022
433Sport

Lögreglan rannsakar mál Vieira – Skoða hvernig eigi að refsa Everton

Helgi Sigurðsson
Laugardaginn 21. maí 2022 09:30

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Fjöldi stuðningsmanna Everton hljóp inn á í leikslok eftir að liðið tryggði veru sína í ensku úrvalsdeildinni á næstu leiktíð með sigri á Crystal Palace í fyrrakvöld. Einn áhorfandi átti í útistöðum við Patrick Vieira, stjóra Palace, eftir leik í gær sem endaði með því að fyrrum miðjumaðurinn sparkaði hann niður.

Lögreglan á Merseyside-svæðinu hefur staðfest að hún sé að skoða atvikið. „Við erum að vinna með Everton í að reyna að safna saman öllu myndefni úr öryggismyndavélum ásamt því að við erum að ræða við vitni.“

Þá gæti Vieira átt yfir höfði sér þriggja leikja bann eftir að enska knattspyrnusambandið hefur skoðað málið. Það er þó búist við því að hann sleppi með viðvörun þar sem hann var á vellinum af góðum og gildum ástæðum, ekki þeir sem voru að angra hann. Það sé því litið á þetta sem sjálfsvörn.

Everton gæti þá átt yfir höfði sér refsingu vegna þess fjölda sem réðist inn á völlinn. Líklegt er að félagið fái þunga sekt en sleppi við áhorfendabann, þó síðarnefndi kosturinn sé nefndur sem möguleiki.

Enska knattspyrnusambandið hefur áhyggjur af því vandamáli að fólk hlaupi inn á völlinn. Fyrr í vikunni skallaði áhorfandi Billy Sharp, leikmann Sheffield United, eftir að stuðningsmenn Nottingham Forest höfðu ráðist inn á völlinn til að fagna sigri sinna manna á Sharp og félögum.

Enska úrvalsdeildin hefur þegar haldið neyðarfund þar sem ákveðið var að félög þyrftu að manna leiki sína með öryggisvörðum sem eru sérbúnir undir að takast á við það ef fólk hleypur inn á völlinn.

Enski boltinn á 433 er í boði
Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 14 klukkutímum

Aron Einar framlengir við Al-Arabi

Aron Einar framlengir við Al-Arabi
433Sport
Fyrir 14 klukkutímum

Landsliðsmarkvörðurinn í viðræðum um nýjan samning

Landsliðsmarkvörðurinn í viðræðum um nýjan samning
433Sport
Fyrir 14 klukkutímum

Stjóri Ajax svaraði spurningu um tvo leikmenn: Auðvitað er eitthvað í gangi

Stjóri Ajax svaraði spurningu um tvo leikmenn: Auðvitað er eitthvað í gangi
433Sport
Fyrir 16 klukkutímum

Verður næst dýrasti leikmaður í sögu félagsins

Verður næst dýrasti leikmaður í sögu félagsins
433Sport
Fyrir 18 klukkutímum

Stelpurnar hefja leik í Noregi á morgun

Stelpurnar hefja leik í Noregi á morgun
433Sport
Fyrir 20 klukkutímum

Rúnar Alex kemur Arnari til varnar eftir mikla gagnrýni

Rúnar Alex kemur Arnari til varnar eftir mikla gagnrýni
433Sport
Fyrir 22 klukkutímum

Liverpool og Juve skoða skipti

Liverpool og Juve skoða skipti
433Sport
Fyrir 23 klukkutímum

Nýr samningur færir þeim fleiri milljarða

Nýr samningur færir þeim fleiri milljarða