fbpx
Laugardagur 26.september 2020
433Sport

Hin 16 ára Amanda Andradóttir skrifar undir í Danmörku

Máni Snær Þorláksson
Þriðjudaginn 4. ágúst 2020 20:34

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Amanda Andradóttir skrifaði undir samning til tveggja ára hjá liðinu FC Nordsjælland í Danmörku í dag. Amanda er einungis 16 ára gömul og þykir hún vera mjög efnileg.

Amanda fór fyrst til Danmerkur í fyrra en þar spilaði hún með sterku U-18 liði Fortuna Hjørring. Hún segir í viðtali við FC Nordsjælland að hún sé bæði stolt og ánægð með félagsskiptin. „Núna hef ég verið hér í smá stund og mér finnst allir í liðinu og öllu félaginu hafa tekið mjög vel á móti mér. Mér líður vel og ég hlakka til að byrja tímabilið,“ sagði Amanda.

Christian Taylor, yfirmaður kvennaknattspyrnunnar hjá FC Nordsjælland hrósaði Amöndu mikið í tilkynningu félagsins. „Hún er enn ung og á langan og bjartan feril framundan. Hún er ótrúlega góð með boltann og við teljum að hún geti lagt liðinu lið með sóknarkunnáttu sinni á vellinum. Svo er hún síðast en ekki síst mjög metnaðarfull ung manneskja með stóra drauma og hún er tilbúin að leggja hart að sér til þess að ná þeim,“ sagði Taylor.

Amanda er uppalinn Valsari og hefur undanfarna mánuði æft með meistaraflokki kvenna ásamt því að spila með 2. og 3. flokki félagsins. Amandra er dóttir Andra Sigþórssonar, hann átti farsælan feril en meiðsli settu strik í reikning. Þá er Amanda, frænka Kolbeins Sigþórssonar, sem er einn besti landsliðsmaður í sögu Íslands.

 

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 21 klukkutímum

Vilja 540 milljónir fyrir húsið en enginn virðist hafa áhuga

Vilja 540 milljónir fyrir húsið en enginn virðist hafa áhuga
433Sport
Í gær

Eftir mikla eyðslu þarf nú að selja – Tíu sem geta farið

Eftir mikla eyðslu þarf nú að selja – Tíu sem geta farið
433Sport
Í gær

Ástarkveðja frá reiðum Messi til Suraez – „Ég elska þig svo mikið“

Ástarkveðja frá reiðum Messi til Suraez – „Ég elska þig svo mikið“
433Sport
Í gær

Íslendingar vilja ekki tengja sig við ofbeldið sem leikmaður Liverpool varð fyrir í gær

Íslendingar vilja ekki tengja sig við ofbeldið sem leikmaður Liverpool varð fyrir í gær
433Sport
Í gær

Botnlaus eyðsla – 153 milljarðar á nokkrum árum

Botnlaus eyðsla – 153 milljarðar á nokkrum árum
433Sport
Í gær

Raggi Sig spilaði í sigri í Evrópudeildinni

Raggi Sig spilaði í sigri í Evrópudeildinni
433Sport
Í gær

50 þúsund króna sekt fyrir að segja að Guðmundur væri „Aumingi Rassgatsson“

50 þúsund króna sekt fyrir að segja að Guðmundur væri „Aumingi Rassgatsson“