fbpx
Miðvikudagur 27.maí 2020
433Sport

Berglind brjáluð yfir ákvörðun í Austurbergi: „Farið að skoða jafnréttisstefnuna“

Hörður Snævar Jónsson
Þriðjudaginn 31. mars 2020 07:00

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Berglind Hrund Jónasdóttir, markvörður Stjörnunnar í Pepsi Max-deild kvenna í knattspyrnu er vægast sagt ósátt með uppeldisfélag sitt, ÍR. Áður en Berglind valdi fótboltann þá lék hún handbolta með ÍR og gerði það gott, hún er hins vegar ósátt með þá ákvörðun félagsins að leggja niður kvennalið félagsins í handbolta og segir það óásætannlega ákvörðun.

ÍR tók þá ákvörðun að hætta með kvennalið í handbolta vegna fjárhagsvanræða í rekstri deildarinnar.

,,Að lesa á netinu að þið hafið ákveðið að leggja niður meistaraflokk kvenna í handbolta er eitthvað sem ég kemst ekki yfir,“ skrifar Berglind í langri færslu á Twitter.

Hún segist alltaf hafa verið stolt af því að tala um sig sem ÍR-ing en eftir þessa ákvörðun sé annað hljóð í dag. ,,Í dag finn ég lítið sem ekkert fyrir að vera stolt af. Þetta eru stelpur sem lögðu allt sitt í það að verða meistaraflokkur kvenna í ÍR, þar sem lítil sem enginn kvenmanns fyrirmynd var í félaginu,“ skrifar Berglind.

ÍR á í fjárhagerfiðleikum og leggur niður kvennaliðið en ekki karlaliðið. ,,Hvernig stendur á því að einn af ykkar valmöguleikum út úr fjárhagserfiðleikum sé að leggja niður meistaraflokk kvenna? 

Berglind bendir svo á jafnréttisstefnu ÍR sem félagið gaf út árið 2018 og þar segir meðal annars. ,,Íþróttafélag Reykjavíkur (ÍR) stuðlar að jöfnum tækifærum sinna félagsmanna og mismunar ekki vegna kynferðis, uppruna, kynhneigðar, kynvitundar, aldurs, fötlunar, þjóðernis, trúarbragða, skoðana,
litarháttar eða annarrar stöðu. ÍR mun leggja áherslu á gagnkvæma virðingu í öllu starfi. Einstaklingar eiga rétt á að vera metnir að verðleikum sínum en ekki vegna uppruna, þjóðfélagsstöðu, litarhátt eða kyns. Megináherslur í jafnréttismálum hjá félaginu eru. ÍR gætir jafnréttis við úthlutun tíma, aðstöðu og fjármagns.“

 

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

433Sport
Fyrir 22 klukkutímum

Í áfalli eftir að hafa nælt sér í veiruna úti í búð

Í áfalli eftir að hafa nælt sér í veiruna úti í búð
433Sport
Fyrir 23 klukkutímum

Grínast með það að þeir ætli að ná sér í veiruna til að sleppa við fall

Grínast með það að þeir ætli að ná sér í veiruna til að sleppa við fall
433Sport
Í gær

Er þetta nýr búningur íslenska landsliðsins? – „Úff smá klúður“

Er þetta nýr búningur íslenska landsliðsins? – „Úff smá klúður“
433Sport
Í gær

Þjóðin hefur talað: Þetta lið verður Íslandsmeistari

Þjóðin hefur talað: Þetta lið verður Íslandsmeistari
433Sport
Fyrir 2 dögum

Guðlaugur bestur í Þýskalandi

Guðlaugur bestur í Þýskalandi
433Sport
Fyrir 2 dögum

Allar líkur á að Ighalo hafi spilað sinn síðasta leik

Allar líkur á að Ighalo hafi spilað sinn síðasta leik