fbpx
Miðvikudagur 28.október 2020
433Sport

Gummi Ben spyr: „Hversu lengi getur Arnar stuðst við þetta?“

Hörður Snævar Jónsson
Þriðjudaginn 6. október 2020 12:00

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

,,Þetta er að lokum það tölfræðiskilti (Stöðutaflan) sem skiptir mestu máli í knattspyrnunni. Þarna situr Víkingur í tíunda sæti og hefur unnið þrjá leiki. Hversu lengi getur Arnar stuðst við XG (Mörk sem lið ætti að skora í leik) og tölfræði í fyrirgjöfum og hornum?,“ sagði Guðmundur Benediktsson sem stýrði Stúkunni á Stöð2 Sport í gær. þar sem farið var yfir efstu deild í knattspyrnu karla. Til umræðu var Arnar Gunnlaugsson þjálfari Víkings og árangur liðsins í sumar.

Víkingur situr í tíunda sæti efstu deildar karla með 17 stig, oft vær slík staða að kalla á bullandi fallbaráttu en slakur árangur Gróttu og Fjölnis bjargar Víkingum frá fallbaráttu. Eftir tap í síðustu viku steig Arnar fram og sagði að það hefðu verið mistök að stefna á titilbaráttu. fyrir mót.

Áður en Guðmundur fór að ræað stöðu Víkings þá spilaði hann viðtal Fótbolta.net við Arnar frá því í síðustu viku. „Ísland virðist eina landið í heimi þar sem menn kunna ekki að rýna í tölfræði. Við erum yfir á nánast öllum sviðum í fótbolta, ekki bara í þessum leik. Grunnurinn til að byggja gott lið er kominn, ég hélt að það tæki styttri tíma að reisa blokkina,“ sagði Arnar þá við Fótbolta.net.

Ekki árangursríkt:

Atli Viðar Björnsson sérfræðingur þáttarins sagði að nú væri komið að því að Víkingur færi að skoða eitthvað annað en tölfræðina og færi að skoða úrslit leikja. ,Mér finnst sá tími runninn upp, hann er búinn að vinna þrjá leiki. Síðast 19 júlí, það eru tveir og hálfur mánuður síðan. Hann segir að það sjái allir að þeir séu að spila árangursríkan fótbolta og flottan fótbolta, það má færa rök fyrir því að þetta sé flottur fótbolti. Hann er svo sannarlega ekki árangursríkur.“

Þorkell Máni sagði að Víkingur ætti að þakka fyrir að Grótta og Fjölnir væru í efstu deild en þau lið sitja föst á botni deildarinnar. ,,17 stig, þetta er ekki mikið. Búnir að skora færri mörk en sjö lið í deildinni, ég sé ekki hvernig þessa tölfræði vinnur með þeim. Tölfræði vinnur enga fótboltaleiki, ég hélt að það vissu það allir.“

,,Þeir geta þakkað guði fyrir að Víkingur og Fjölni séu í deildinni árið 2020.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Nýlegt

433Sport
Fyrir 16 klukkutímum

Byrjunarlið Íslands: Sara Björk bætir leikjamet Katrínar Jóns

Byrjunarlið Íslands: Sara Björk bætir leikjamet Katrínar Jóns
433Sport
Fyrir 16 klukkutímum

Nýtt líf Arons í Svíþjóð – Sjáðu afrek hans síðustu vikur

Nýtt líf Arons í Svíþjóð – Sjáðu afrek hans síðustu vikur
433Sport
Fyrir 21 klukkutímum

Arteta vildi ekki Partey en yfirmaður hans fékk að ráða för

Arteta vildi ekki Partey en yfirmaður hans fékk að ráða för
433Sport
Fyrir 21 klukkutímum

Byrjaðir að skoða næstu stjörnu frá Íslandi til að koma á kortið – Jóhannes mættur til félagsins

Byrjaðir að skoða næstu stjörnu frá Íslandi til að koma á kortið – Jóhannes mættur til félagsins
433Sport
Í gær

Maradona um “Hendi Guðs“: Dreymir um að skora annað svona mark

Maradona um “Hendi Guðs“: Dreymir um að skora annað svona mark
433Sport
Í gær

Gylfi Sigurðsson segir Svía og Norðmenn hafa mikinn áhuga á íslenskum ungstirnum

Gylfi Sigurðsson segir Svía og Norðmenn hafa mikinn áhuga á íslenskum ungstirnum