Skin og skúrir á Englandi

Kóngarnir í Wales standa upp úr - Varnarmennirnir eiga erfitt uppdráttar - Landsleikur eftir mánuð

Hissa á ráðningu Lars

Hissa á ráðningu Lars

„Það er gott fyrir Noreg að fá hann til að taka þetta að sér,“ segir Heimir Hallgrímsson spurður um ráðningu Lars Lagerbäck til norska landsliðsins. Hann viðurkennir að það hafi komið honum á óvart að Lars skyldi taka við Noregi. „Ég varð svolítið hissa því hann gaf upp þá ástæðu þegar hann hætti að hann væri þreyttur. Hann sagðist hafa fæðst of snemma.“ Hann hafi ekki yngst síðan hann hætti með Ísland. Hann sé hins vegar ánægður og glaður ef Lars hafi fundið starfsorkuna á nýjan leik. „Ég held og vona að þetta muni bara ganga vel hjá honum.“ Hann segist aðspurður ekki hafa vitað af ráðningunni áður en um hana var tilkynnt en þeir Lars hafi átt langt og gott samtal í kjölfarið.

Heimir segir aðspurður að honum lítist vel á nýkjörinn formann KSÍ, en Guðni Bergsson var kosinn formaður sambandsins á dögunum. „Mér líst vel á. Hann mætir fyrstur og fer síðastur heim,“ segir Heimir og bætir við að Guðni sé í óða önn að setja sig inn í starfið.

Íslensku landsliðsmennirnir sjö á Englandi eiga misjöfnu gengi að fagna um þessar mundir. Þrír þeirra hafa ekki spilað leik undanfarnar vikur; eru meiddir eða hafa misst sæti sitt í liðum sínum. Á hinn bóginn eru tveir til þrír þeirra fastamenn í sínum liðum. Burðarstólparnir á miðjunni í landsliðinu, Gylfi Þór Sigurðsson og Aron Einar Gunnarsson hafa átt stórkostlega leiktíð. Þeir hafa vart stigið feilspor að undanförnu og leika við hvern sinn fingur.

Mánuður í leik

Íslenska landsliðið leikur næsta keppnisleik eftir sléttan mánuð, þegar liðið sækir Kósóvó heim. Heimir Hallgrímsson landsliðsþjálfari segir við DV að hann hafi ekki miklar áhyggjur af stöðu mála. „Í fullkomnum heimi væru allir að spila alla leiki. En það er aldrei þannig.“

Hann bendir á að Jóhann Berg Guðmundsson hafi verið meiddur að undanförnu en hann spilaði síðast leik þann 7. janúar. Þá hafi Jón Daði Böðvarsson, Birkir Bjarnason og Hörður Björgvin Magnússon allir verið að koma sér fyrir hjá nýjum liðum. Það taki tíma.

Hópurinn breiðari

„Ég hef ekki stórar áhyggjur af þessum leikmönnum. Það hefur lengi verið styrkur okkar Íslendinga að við erum fljótir að aðlagast.“ Hann bendir líka á að Ísland eigi nú fleiri menn en áður sem spilað geti í landsliðinu. „Hópurinn okkar hefur breikkað og þess vegna hef ég ekki miklar áhyggjur af einstaka leikmönnum.“

Tveir íslenskir framherjar, sem leika utan Englands, hafa verið lengi frá vegna meiðsla. Kolbeinn Sigþórsson hefur ekkert spilað frá því á EM í sumar og Alfreð Finnbogason hefur sömuleiðis misst marga mánuði úr. Heimir segist fylgjast með gangi mála. Alfreð sé að byrja að æfa á nýjan leik en hann eigi ekki von á því að þessir leikmenn verði klárir í næsta landsliðsverkefni, hið minnsta.


Ragnar Sigurðsson

Félag: Fulham
Deild: Championship
Síðasti heili leikur: 8. janúar
Mínútur frá áramótum: 208

Ragnar hefur misst sæti sitt í byrjunarliði Fulham, en þangað fór hann eftir EM. Hann hefur verið í byrjunarliðinu í innan við helmingi leikja liðsins á tímabilinu og hefur lítið spilað að undanförnu. Hann var tekinn af velli eftir 28. mínútur í síðasta deildarleik og var svo ekki í hópi í bikarleiknum á móti Tottenham í vikunni. Hann virðist eiga frekar erfitt uppdráttar.


Hörður Björgvin Magnússon

Félag: Bristol City
Deild: Championship
Síðasti heili leikur: 21. janúar
Mínútur frá áramótum: 180

Hörður hefur flestum að óvörum misst sæti sitt í liðinu. Hann var fastamaður fyrir áramót en var síðan tekinn út úr liðinu. Stuðningsmenn hafa margir hverjir mótmælt enda þótti hann einn besti maður liðsins fyrir áramót. Þjálfarinn hefur gefið sérkennilegar skýringar á því hvers vegna hann hefur ekki einu sinni setið á bekknum. Framhaldið er óvíst.


Jóhann Berg Guðmundsson

Félag: Burnley
Deild: Premier League
Síðasti heili leikur: 7. janúar
Mínútur frá áramótum: 151

Jóhann Berg er búinn að vera meiddur býsna lengi, eða frá því í janúarbyrjun. Hann var loksins kominn aftur á völlinn um síðustu helgi, þegar Burnley mætti utandeildarliðinu Sutton. Adam var ekki lengi í paradís því Jóhann Berg fór meiddur af velli eftir 20 mínútna leik eftir slæma tæklingu. Óvíst er að hann verði orðinn heill heilsu fyrir næsta landsleik.


Mynd: Aston Villa FC

Birkir Bjarnason

Félag: Aston Villa
Deild: Championship
Síðasti heili leikur: 20. febrúar
Mínútur frá áramótum: 354

Birkir hefur átt erfitt uppdráttar í deildinni frá því hann gekk í raðir félagsins í lok janúar. Hann hefur verið í byrjunarliðinu í öllum leikjum nema einum en hefur alls ekki náð sér á strik frekar en aðrir leikmenn liðsins. Aston Villa hefur tapað öllum leikjunum síðan Birkir kom til félagsins. Þó ekki sé beinlínis við hann að sakast er ljóst að sjálfstraustið gæti verið meira.


Mynd: Heimasíða Wolves

Jón Daði Böðvarsson

Félag: Wolverhampton
Deild: Championship
Síðasti heili leikur: 18. febrúar
Mínútur frá áramótum: 581

Jón Daði hefur verið inn og út úr liði Úlfanna að undanförnu. Hann hefur verið um það bil annan hvern leik í byrjunarliði en það sem hefur háð honum mjög er svæsin markaþurrð. Tvö mörk í 29 leikjum er ekki til fyrirmyndar fyrir framherja. Hann heldur þó áfram að fá tækifæri og er í fínu leikformi. Það eru góðu fréttirnar, enda ekki beysin staða á framherjum íslenska landsliðsins.


Aron Einar Gunnarsson

Félag: Cardiff
Deild: Championship
Síðasti heili leikur: 18. febrúar
Mínútur frá áramótum: 900

Aron Einar er í geggjuðu formi. Hann hefur spilað hverja einustu mínútu fyrir Cardiff á árinu og er algjör lykilmaður hjá félaginu. Nýr stjóri hefur varla haft undan að hrósa Aroni fyrir frammistöðu hans, enda er hann líklega í sínu besta formi á ferlinum. Það eru frábærar fréttir fyrir landsliðið að Aron sé í toppformi en hann var á öðrum fætinum á EM í sumar.


Gylfi Þór Sigurðsson

Félag: Swansea
Deild: Premier League
Síðasti heili leikur: 12. febrúar
Mínútur frá áramótum: 630

Líklega má fullyrða að Gylfi Þór Sigurðsson sé á toppi síns ferils. Hann er hlaðinn lofi fyrir frammistöðu sína í hverjum leiknum á fætur öðrum og hefur nánast einn síns liðs lyft Swansea upp úr fallsæti. Hann hefur skorað átta mörk og lagt upp önnur átta á keppnistímabilinu og er einn allra besti leikmaður ensku úrvalsdeildarinnar. Um það vitnar öll hans tölfræði.

Athugasemdir

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.