Fréttir

Hlutabréf Icelandair Group hríðfalla í verði

Bókanir eru hægari en gert var ráð fyrir og fargjöld hafa lækkað

Kristín Clausen
Miðvikudaginn 1. febrúar 2017 12:03

Það sem af er degi hefur úrvalsvísitalan lækkað um 6,43 prósent. Hlutabréf hafa lækkað í verði í fjölmörgum félögum í Kauphöll Íslands í dag. Eina félagið sem hefur hækkað er Nýherji. Mesta lækkunin er hjá Icelandair Group en þegar þetta er skrifað höfðu bréfin lækkað um 22,85 prósent. Þá hafa bréf í Eimskip lækkað um 3,79% og Össur 5,13%.

Lækkun á hlutabréfum Icelandair Group eru tilkomin vegna þess að í gær sendi fyrirtækið frá sér drög að ársuppgjöri félagsins fyrir síðasta ár.

Þar kemur fram EBITDA síðasta árs verði á bilinu 210 til 220 milljónir Bandaríkjadala en miðað við núverandi forsend¬ur gerir félagið ráð fyrir að EBITDA þessa árs verði aðeins 140-150 milljónir Bandaríkjadala.

Í tilkyninningu Icelandair Group til Kauphallarinnar segir:

„Að undanförnu hefur orðið breyting í bókunarflæði Icelandair til hins verra. Bókanir eru hægari en gert var ráð fyrir og meðalfargjöld á mörkuðum hafa lækkað umfram spár. Þessa þróun má einkum rekja til aukinnar samkeppni en einnig má leiða líkur að því að óvissa vegna breytinga í alþjóðastjórnmálum hafi áhrif á eftirspurn. Að auki hafa gjaldmiðlar þróast á óhagstæðan máta miðað við fyrra ár, olíuverð hefur hækkað og verkfall í sjávarútvegi hefur neikvæð áhrif á fraktstarfsemi félagsins. Á móti kemur að horfur í hótelstarfsemi Icelandair Group eru góðar.“

Þá segir að þegar hafi verið gripið til ótal aðgerða í rekstri samstæðunnar sem gert er ráð fyrir að skili hagræðingu og auknum tekjum. Áfram er gert ráð fyrir hóflegum innri vexti á árinu, og að mati stjórnenda félagsins eru langtímahorfurnar góðar

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Fréttir
Í gær

Margrét hvetur Semu Erlu til að kæra og hótar sjálf að kæra Stundina – „Ég er ekki ofbeldisfull fyllibytta“

Margrét hvetur Semu Erlu til að kæra og hótar sjálf að kæra Stundina – „Ég er ekki ofbeldisfull fyllibytta“
Fréttir
Í gær

Leigði kjallara á Suðurnesjum og ræktaði á fjórða hundrað kannabisplöntur

Leigði kjallara á Suðurnesjum og ræktaði á fjórða hundrað kannabisplöntur
FókusFréttir
Í gær

Frá Akureyri í innflytjendafangelsi í Bandaríkjunum – Hlekkjuð á höndum og fótum – „Eins og að vera dýr í búri“

Frá Akureyri í innflytjendafangelsi í Bandaríkjunum – Hlekkjuð á höndum og fótum – „Eins og að vera dýr í búri“
Fréttir
Í gær

Landlæknisembættið varar við misnotkun á ávanabindandi lyfjum

Landlæknisembættið varar við misnotkun á ávanabindandi lyfjum