fbpx
433Sport

Nemendur lýstu upp Heimaklett – Til minningar um Sigurlás sem lést þar í fyrradag

Hörður Snævar Jónsson
Fimmtudaginn 26. apríl 2018 09:09

Maðurinn sem hneig meðvitundarlaus niður á Heimakletti í Vestmannaeyjum í fyrrdag hét Sigurlás Þorleifsson. Hann komst aldrei til meðvitundar. Sigurlás var fyrrum knattspyrnuhetja í Eyjum og starfaði við góðan orðstír sem skólastjóri í Grunnskóla Vestmannaeyja.

Mikil sorg hefur ríkt í Vestmannaeyjum enda hafði Sigurlás sett sterkan svip á mannlífið í Eyjum, bæði í leik og starfi.

Gamlir og núverandi nemendur í Grunnskólanum í Vestmannaeyjum fóru upp á Heimaklett í gær, þar var kveikt á kertum. Meðal annars var settur upp kross til minningar um þennan merka mann.

Sigurlás hafði verið á göngu með vinum sínum þegar hann hneig niður, endurlífgunartilraunir báru ekki árangur og var hann úrskurðaður látinn á sjúkrahúsinu í Vestmannaeyjum. Sigurlás var 60 ára gamall en hann átti glæstan feril sem knattspyrnumaður og þjálfari. Hann lék tíu landsleiki fyrir hönd Íslands en hann klæddist á ferli sínum búningum Víkings og ÍBV.

Sorg í Vestmannaeyjum – Fyrrum landsliðsmaður í fótbolta og skólastjóri bráðkvaddur á Heimakletti

Þá var Sigurlás þjálfari ÍBV um tíma í meistaraflokki, bæði karla og kvenna auk þess að þjálfa yngri flokka félagsins. Hefur hann átt stóran þátt í uppgangi félagsins. Á Facebook-síðu Grunnskólans í Vestmannaeyjum er greint frá andláti Sigurlásar. Þar minnast margir Eyjamenn Sigurlásar með hlýjum orðum en ljóst er að merkur maður er fallinn frá. Er Sigurlási lýst sem yndislegum, heiðarlegum og duglegum manni sem hafði mikil áhrif á sitt bæjarfélag til góðs. Í tilkynningu frá Grunnskóla Vestmannaeyja segir orðrétt:

https://platform.twitter.com/widgets.js

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

433Sport
Fyrir 2 dögum

Sorgarsaga stráks sem fór úr utandeildinni til Bayern Munchen – Spilar fyrir áhugamannalið og vinnur hjá Amazon

Sorgarsaga stráks sem fór úr utandeildinni til Bayern Munchen – Spilar fyrir áhugamannalið og vinnur hjá Amazon
433Sport
Fyrir 2 dögum

Rúrik: Mikilvægt að við stöndum saman, ekki bara þegar vel gengur

Rúrik: Mikilvægt að við stöndum saman, ekki bara þegar vel gengur
433Sport
Fyrir 4 dögum

Plús og mínus eftir grátlegt jafntefli við Frakkland – Ekki vera hentistefnumaður og kauptu þér miða

Plús og mínus eftir grátlegt jafntefli við Frakkland – Ekki vera hentistefnumaður og kauptu þér miða
433Sport
Fyrir 4 dögum

Einkunnir þegar Ísland kastaði frá sér sigri gegn Frakklandi – Kári bestur

Einkunnir þegar Ísland kastaði frá sér sigri gegn Frakklandi – Kári bestur